GUN GALLERY IN THAILAND

ปืนที่เหมาะสำหรับสตรีตัวเล็ก

ปืนที่เหมาะสำหรับสตรีตัวเล็ก
« เมื่อ: สิงหาคม 10, 2017, 10:26:22 »
ลูกสาวผมตัวเล็กมากควรใช้ปืนแบบไหน ขนาดเท่าไร ลำกล้องยาวเท่าไร ในการป้องกันตัว ผมมี่ Ruger .38 ยาว 2 นิ้ว ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ UDTA Thalland

• **
  • 220
  • +6/-1
Re: ปืนที่เหมาะสำหรับสตรีตัวเล็ก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2017, 15:32:48 »
ที่มีอยู่ก็เหมาะดีแล้วครับ
แต่ส่วนตัวว่า หลายคนหลงประเด็นกับคำว่า ป้องกันตัว บ้างคนคิดว่ามีปืนถึงป้องกันตัวได้ ซึ่งจริงๆแล้วมันไม่ใข่เลย โจรมันไม่เลื่อกหลอกว่าเวลานั้นคุณมีปืนหรือไม่มีปืน และคำว่า ป้องกันตัวใน สถานการณ์จริง สถานการณ์ที่มโน เองนะมันเป็นยังไง ครั้งหนึ่งเคยเปิดอบรมแล้ว มีกีฬายิงปืนระดับ A M GM มาอบรม พวกนี้ยิงปืนแม่นมาก เร็วมาก ผมถามว่า ไปโดน โึจรปล้นเวลาไม่มีปืนทำไง หรือ สถานการณ์ที่โจรมันจี้แบบ ระยะประชิด ทำไง ทำไม่ได้ซักคน
นักกีฬาก็อย่าด่าผมนะครับ มันเป็นแบบนั่นจริงๆ 8) 8) 8)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2017, 15:33:53 โดย UDTA Thalland »

Re: ปืนที่เหมาะสำหรับสตรีตัวเล็ก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2017, 10:06:58 »
SP 101 ก็ดีแล้วนี่ครับ  ซ้อมบ่อยๆ ฝึกให้ชินเสียงไว้  มีเพื่อน5นัด ดีกว่าไปกับคน5คน เพราะที่ไปด้วยน่ะจวนตัวจริงๆเขาช่วยหรือวิ่งหนีก็ไม่รู้

ออฟไลน์ UDA

• **
  • 82
  • +1/-1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2017, 19:35:27 »
ถ้าผมมี SP101 ตอนนี้ผมคงต้องคิดว่า จะพกยังไงให้เนียน และยังสามารถดึงออกมาใช้ได้ทันเวลา

ที่สำคัญ อย่าทำให้ตนเป็นเหยื่อครับ
ที่ ป.3 ไม่ออก เพราะแก๊สโซฮอล์ แท้ ๆ

ออฟไลน์ Yodweera

• **
  • 25
  • +0/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2017, 19:56:41 »
ที่มีอยู่ก็เหมาะดีแล้วครับ
แต่ส่วนตัวว่า หลายคนหลงประเด็นกับคำว่า ป้องกันตัว บ้างคนคิดว่ามีปืนถึงป้องกันตัวได้ ซึ่งจริงๆแล้วมันไม่ใข่เลย โจรมันไม่เลื่อกหลอกว่าเวลานั้นคุณมีปืนหรือไม่มีปืน และคำว่า ป้องกันตัวใน สถานการณ์จริง สถานการณ์ที่มโน เองนะมันเป็นยังไง ครั้งหนึ่งเคยเปิดอบรมแล้ว มีกีฬายิงปืนระดับ A M GM มาอบรม พวกนี้ยิงปืนแม่นมาก เร็วมาก ผมถามว่า ไปโดน โึจรปล้นเวลาไม่มีปืนทำไง หรือ สถานการณ์ที่โจรมันจี้แบบ ระยะประชิด ทำไง ทำไม่ได้ซักคน
นักกีฬาก็อย่าด่าผมนะครับ มันเป็นแบบนั่นจริงๆ 8) 8) 8)
:LIKE: :LIKE: :LIKE:

ออฟไลน์ สิงห์สามแพร่ง

• 43894
  • +2134/-733
  • จองหงวนติดดิน ตงฉินบ้านนอก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2017, 09:45:46 »
ถ้าผมมี SP101 ตอนนี้ผมคงต้องคิดว่า จะพกยังไงให้เนียน และยังสามารถดึงออกมาใช้ได้ทันเวลา

ที่สำคัญ อย่าทำให้ตนเป็นเหยื่อครับ

ออฟไลน์ royce shooting club

• **
  • 30
  • +1/-0
  • royce rifle club
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 17, 2018, 19:28:34 »
 :LIKE: :LIKE: :LIKE:  สำหรับ สาวๆ ตัวเล็กๆ ตามความคิดผมและคุยแบบกลางๆนะครับ ผมขอแนะนำปืนที่มีขนาดกระสุนขนาดเล็ก เช่น .22 LR .22 WMR .32 .380 เพราะ คุมปืนง่าย เสียงดังฟังชัด  เพราะเกิดการประทะหรือเข้ามาประชิดตัวคงจะได้ใช้ปืนป้องกันตัวในระยะไม่เกิน 5 เมตร  ระยะนี้ หากยิงจุดสำคัญ เช่น ต้นขา หรือหน้าขา  จุดใหญ่ร่างกาย บริเวณน่าอก หรือ อาจพลาดไปที่ส่วนบนเช่นหัว  เสร็จทุกราย ขึ้นอยู่กับ การฝึกฝนและซ้อมมือของผู้ที่ใช้ปืน   แต่กระนั้นอย่าให้เกิดเหตุการณ์แบบนั้นเลย นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2018, 19:34:35 โดย royce shooting club »
The royce rifle club for Thai people who love the rifle sporting target

ออฟไลน์ สิงห์สามแพร่ง

• 43894
  • +2134/-733
  • จองหงวนติดดิน ตงฉินบ้านนอก
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 24, 2018, 21:47:22 »
 :LIKE: :LIKE: :LIKE:  สำหรับ สาวๆ ตัวเล็กๆ ตามความคิดผมและคุยแบบกลางๆนะครับ ผมขอแนะนำปืนที่มีขนาดกระสุนขนาดเล็ก เช่น .22 LR .22 WMR .32 .380 เพราะ คุมปืนง่าย เสียงดังฟังชัด  เพราะเกิดการประทะหรือเข้ามาประชิดตัวคงจะได้ใช้ปืนป้องกันตัวในระยะไม่เกิน 5 เมตร  ระยะนี้ หากยิงจุดสำคัญ เช่น ต้นขา หรือหน้าขา  จุดใหญ่ร่างกาย บริเวณน่าอก หรือ อาจพลาดไปที่ส่วนบนเช่นหัว  เสร็จทุกราย ขึ้นอยู่กับ การฝึกฝนและซ้อมมือของผู้ที่ใช้ปืน   แต่กระนั้นอย่าให้เกิดเหตุการณ์แบบนั้นเลย นะครับ