GUN GALLERY IN THAILAND

ขอความคิดเห็นเกี่ยวกับปืน2กระบอกนี้หน่อยครับ

จุดประสงค์ ส่วนมากเฝ้าบ้าน พกบ้างแต่คงน้อย ยิงเป่ากระดาษเล่นในสนามบ้างบางครั้งแต่คงไม่บ่อย ครับ ควรเลือกตัวไหนดีครับ
และถ้าสมมุดพังแบบไหนหาอะไหล่ซ้อมได้ง่ายกว่าครับ
ขอความคิดเห็นหน่อยครับ :<> :<> :<> :<> :<> :<> :<> :<> ขอบคุณครับ
sig sauer p229 elite stainless 9mm กับ Smith & Wesson Performance Center .357

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2017, 15:00:33 โดย ขุนแผนแดนสะตอ »
ความตายเป็นเพียงประตูสู่ชีวิตใหม่ วันนี้มีชีพวันหน้าก็มีอีกหวนคืนในหลากรูปแบบ

ออฟไลน์ KTP 26

• **
  • 82
  • +0/-1
Re: ขอความคิดเห็นเกี่ยวกับปืน2กระบอกนี้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2017, 06:58:53 »
 :LIKE: :LIKE: :LIKE:

ออฟไลน์ UDA

• **
  • 82
  • +1/-1
Re: ขอความคิดเห็นเกี่ยวกับปืน2กระบอกนี้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2017, 19:33:10 »
เคยยิงมาทั้งคู่ ไม่เอาทั้งคู่ได้ไหมครับ

Sig หนัก กลุ่มดีมาก จะดีถ้าเบากว่านี้
S&W เบา กลุ่มดี จะดีกว่านี้ถ้าลำกล้องยาวอีกหน่อย

แต่ถ้าต้องเลือกตามวัตถุประสงค์ที่ว่า ขออนุญาตเลือก SIG ด้วยราคาใกล้เคียงกัน
SIG ได้จำนวนกระสุนมากกว่า จะใช้เฝ้าบ้าน 7-8 นัดอาจดูน้อยไปนิด

ถึงใครบางคนจะบอกว่าอำนาจหยุดยั้งของ .357 ดีกว่า ก็ถูกผมก็ไม่เถียง แต่ 9 มม.เลือกลูกดี ๆ หน่อยก็ไม่ขี้เหล่นะครับ
ที่ ป.3 ไม่ออก เพราะแก๊สโซฮอล์ แท้ ๆ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2017, 19:54:40 »
เคยยิงมาทั้งคู่ ไม่เอาทั้งคู่ได้ไหมครับ

Sig หนัก กลุ่มดีมาก จะดีถ้าเบากว่านี้
S&W เบา กลุ่มดี จะดีกว่านี้ถ้าลำกล้องยาวอีกหน่อย

แต่ถ้าต้องเลือกตามวัตถุประสงค์ที่ว่า ขออนุญาตเลือก SIG ด้วยราคาใกล้เคียงกัน
SIG ได้จำนวนกระสุนมากกว่า จะใช้เฝ้าบ้าน 7-8 นัดอาจดูน้อยไปนิด

ถึงใครบางคนจะบอกว่าอำนาจหยุดยั้งของ .357 ดีกว่า ก็ถูกผมก็ไม่เถียง แต่ 9 มม.เลือกลูกดี ๆ หน่อยก็ไม่ขี้เหล่นะครับ
 :<> :<> :<> :<> ขอบคุณมากครับสำหรับความคิดเห็นเป็นประโยชน์กับผมมากครับ :<> :<> :<> :<>
ความตายเป็นเพียงประตูสู่ชีวิตใหม่ วันนี้มีชีพวันหน้าก็มีอีกหวนคืนในหลากรูปแบบ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2017, 19:52:51 »
แล้วแม็กของปืนsig sauer p229 elite stainless 9mmถ้าจะหาซื้อเพิ่มหาง่ายเหมือนของปืน1911 .45ไหมครับแล้วราคาแพงไหมครับ 8| :<>

ออฟไลน์ UDA

• **
  • 82
  • +1/-1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 17:07:15 »
แล้วแม็กของปืนsig sauer p229 elite stainless 9mmถ้าจะหาซื้อเพิ่มหาง่ายเหมือนของปืน1911 .45ไหมครับแล้วราคาแพงไหมครับ 8| :<>

ราคาน่าจะราว ๆ 3-4 พัน +++ล่ะมั้งครับ
ใช้ป้องกันตัว ถ้าไม่ใช่พื้นที่เสี่ยงภัย 2 ซอง ผมว่าเหลือครับ
ที่ ป.3 ไม่ออก เพราะแก๊สโซฮอล์ แท้ ๆ

ออฟไลน์ Note.tee

• **
  • 1
  • +0/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 22:39:02 »
เฝ้าบ้าน เน้นลูกดกครับ

ออฟไลน์ สิงห์สามแพร่ง

• 43894
  • +2134/-734
  • จองหงวนติดดิน ตงฉินบ้านนอก
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2017, 09:36:38 »
 ;) ;) ;)   ส่วนตัวผมของใหญ่ไว้ก่อนครับ ด้วยเหตุและผลที่ว่าอาจจะขออีกไม่ได้ครับ เลยขอเป็นตัวเลือกที่ใหญ่ไว้ก่อน เล็กตามมาทีหลังครับ ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ  ;) ;) ;)