GUN GALLERY IN THAILAND

ปืนมือ 2 ราคาถูกในเว็ปไซต์ เชื่อถือได้ไหม

ออฟไลน์ din004

• **
  • 2
  • +0/-0
ค้นหาข้อมูลไปเจอเว็ปไซต์ปืนมือ 2 ราคาถูก

โดยทางเว็ปไซต์แจ้งว่าเป็นปืนหลุดจำนำและนำเข้าจากต่างประเทศ

อยากทราบว่าเว็ปปืนนี้มีความน่าเชื่อถือไหม  ถูกกฎหมายหรือเปล่าครับ

สมาชิกท่านใดเคยซื้อ หรือมีข้อมูลช่วยบอกกล่าวกันบ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2017, 23:41:43 โดย din004 »

ออฟไลน์ steel90

• **
  • 311
  • +10/-6
Re: ปืนมือ 2 ราคาถูกในเว็ปไซต์ เชื่อถือได้ไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2017, 16:48:26 »
ของดีราคาถูกย่อมหายากครับ
เมื่อยอารมณ์

ออฟไลน์ k12

• **
  • 99
  • +2/-0
Re: ปืนมือ 2 ราคาถูกในเว็ปไซต์ เชื่อถือได้ไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2017, 15:57:55 »
ถูกกฏหมาย คนขายอยากตั้งให้แพงคนซื้ออยากให้ตั้งถูก  ราคาอยู่ที่ความพอใจทั้งสองฝ่าย  ยิ่งเกรดสะสมแบรนด์ฮิตด้วยก็ต้องราคาสูง  บางยี่ห้อบางรุ่นประเทศเราทั้งประเทศมีไม่ถึง20กระบอกราคาก็ต้องสูง ยกตัวอย่างเช่น วอลเธ่อร์ PPK 6.35หรือ.22 LR. ฯลฯ ประเทศเราไม่ได้เปิดเสรีการค้าขายปืนครับ  ปืนเก่าถูกต้องตามกฏหมายอาจแพงกว่าปืนหน้าร้านก็มี  ราคาที่ท่านเห็นในเว็บไซด์อื่นท่านคิดว่าเป็นไปตามกฏหมายหรือปล่าวครับ  ขอนำเข้าไม่ใช่เรื่องง่ายนะครับ  ผมว่าคนที่ชอบปืนในประเทศเราน่าจะรวมตัวกันเรียกร้องให้เปิดเสรีการนำเข้าบ้างนิ๊  จะได้ซื้อปืนราคาถูกพอๆกับสวัสดิการหรือต่ำกว่าบ้าง  :D

ออฟไลน์ gai-chon

• 3791
  • +82/-114
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2017, 23:09:55 »
ค้นหาข้อมูลไปเจอเว็ปไซต์ปืนมือ 2 ราคาถูก

โดยทางเว็ปไซต์แจ้งว่าเป็นปืนหลุดจำนำและนำเข้าจากต่างประเทศ

อยากทราบว่าเว็ปปืนนี้มีความน่าเชื่อถือไหม  ถูกกฎหมายหรือเปล่าครับ

สมาชิกท่านใดเคยซื้อ หรือมีข้อมูลช่วยบอกกล่าวกันบ้างครับ
ส่วนใหญ่  เท็จ  ครับ  เพราะถ้ามีจริง  คุณเองยังหาเว็ปได้     พวกเซียนๆปืนรับรองว่า  เขาคงไปเหมามาหมดแล้วครับ   
คุณจะได้ปืนดีและถูก  คงจะต้องเป็นคนใกล้ชิดแบบว่า  แบ่งให้  หรือ เดือดร้อนมากกว่าครับ   :e

ออฟไลน์ g656dsg

• **
  • 19
  • +0/-1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2017, 05:00:57 »
ถูกต้องตาม ท่าน kit26  /  gai-chon บอกใว้ ครับ ส่วนผมเองก็ใด้มาหนี่งหน่วย จาก gun gallery นี้ หลักจากเข้ามาติดตามแวปนี้และแวปอื่นๆ ประมาณ 2 ปี
ความน่าเชื่อถือของผู้ให้ขอมูลต่างๆ ในแวปนี้ ผมให้ 90% เลยติดตามมาตลอด ทั้งๆ ที่ท่านข้างบนบอกใว้ แวปอื่น ราคาถูกกว่ามาก แต่เราต้องดูราคาที่ควรจะเป็นจริงด้วย   ที่ผมใด้มาก็ตามที่บอกใว้ในหน้า ซื้อ-ขาย เลยครับ 95% บางรายปืนเปลี่ยนมา 2-3 มือ แต่อยู่ในสะภาพเก่าเก็บ ยังดีกว่ามือหนึ่งของเจ้าหน้าที่บ้านเมืองบางนายเสียอีก ผมเลยจับมา ในราคา 65000 นี่คือสิ่งที่อยากใด้มากตั้งแต่วัยเด็ก จนถึงวัยแก่ ต้องขอขอบคุณ gun gallery ครับ และผู้รู้ที่ให้ข้อมูลข้อเสนอแนะและข้อคิดอย่างดี ครับ
ข้อสำคัญก่อนตัดสินใจซื้อ
 1.เงินพร้อม
2.คุยทาง line ขอดูรูป ด้าน มุม ต่างๆได้ทันทีหลายๆ ครั้ง (พอจะอนุมาณได้ว่าปืนเป็นของเจ้าตัวจริงๆ ไม่ใช่รับฝากเขามา)
3.ดูของที่บ้านผู้ขาย(เพื่อพิจารณาความน่าเชื่อถือ) ตรวจปืน ของลองที่ สยป.
4.ถ้าผูขายอยู่จังหวัดเดียวกันจะดีมาก
5.ดูใบ ป.4 ตัวจริง ตรวจสอบกับทะเบียนบ้าน
6. ถ้าพอใจวางมัดจำ รอออก ป.3 ถ้าเชื่อมั่นว่า ป.3 ผ่าน ( เพราะเท่าที่ติมตาม ปืนตลาด มาไว-ไปไวมาก)
7.อื่นๆ

ออฟไลน์ สิงห์สามแพร่ง

• 43894
  • +2134/-731
  • จองหงวนติดดิน ตงฉินบ้านนอก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2017, 08:21:58 »
 :LIKE: :LIKE: :LIKE: :LIKE:

ออฟไลน์ joe300e

• **
  • 78
  • +2/-0
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2017, 11:38:18 »
โกงล้านเปอร์เซ็น ของดีไม่มีถูก อาวุธปืนมีกฎหมายควบคุม
การนำเข้าจะต้องได้รับอนุญาต  ต้องซื้อร้านค้าเท่านั้นกรณีสั่งนำเข้า
กรณีบุคคลปืนมือสองต้องมีใบ ป.4 ของเจ้าของปืนนั้นๆด้วย ผิดไปจากนี้
ไม่ถูกต้องครับ  ;D