GUN GALLERY IN THAILAND

กรณี ผู้ใหญ่บ้านหญิงใจเด็ดยิงโจร ท่านผู้ชำ่ชองวงการปืนคิดเห็นอย่างไรครับ

ออฟไลน์ g656dsg

• **
  • 19
  • +0/-1
วินาที่การตัดสินใจ ณ เวลานั้นผมว่าต้อง ยิงแน่ๆ แต่ถ้าเป็นผู้ชายหรือผู้ที่เคยอบรมหลักสูตรปืนสั้น ต่างๆ มาแล้วคิดว่าควรยิงตอนใหนครับ

ออฟไลน์ chatchai.s

• **
  • 198
  • +6/-2
  :<> มีสติ ครับ ผู้ใหญ่แกใจเย็น (ดูจากข่าว)แล้วไม่ตื่นกลัวเป็นผมคงมือสั่นทำอะไรไม่ถูกครับ :<>

ออฟไลน์ อนุชา

• **
  • 341
  • +15/-3
โจรเข้าประชิดตัวแล้วในห้องนอน ข่าวว่านั่งคร่อมตัวจับมัด(หากผิดพราดขออภัยนะครับ)
เจ้าของบ้านไม่สามารถหยิบปืนได้ทัน ไม่มีโอกาสเข้าหาปืนที่ซ่อนไว้....
หลังจากโจรออกจากห้องนอนไปค้นหาทรัพย์สิน จขบ.จึงดิ้นแก้เชือกจนหลุด
หยิบเอาปืนที่ซ่อนไว้ออกมายิงคนร้าย ขอสรุปกับคำถามนะครับ โจรมันเข้ามาถึงในบ้านและถึงห้องนอน
อะไรๆๆมันก็เกิดขึ้นได้โดยเฉพาะ จขบ.ที่เป็นผู้หญิงที่อยู่คนเดียว มันจำเป็นแล้วแหละที่ต้องใช้อาวุธปืนยิง
แต่ก็เหนื่อยหน่อยนะครับกับกฎหมายบ้านเรา ก็เลือกเอาครับจะไปศาลหรือไปวัด ปล.ไม่ได้มีเจตนาให้ใช้ความรุนแรงนะครับ. :<>

ออฟไลน์ k12

• **
  • 99
  • +2/-0
ก็คงเป็นอย่างนั้นนะครับขึ้นศาล ผู้หญิงถูกรังแกเพื่อเอาชีวิตรอดจากเหตุร้ายแบบนี้ฟังขึ้นครับ   กฏหมายเราถึงจะเขียนไว้เข้าข้างโจรก็เถอะแต่ดุลพินิจศาลท่านคงเห็นใจครับ   

ออฟไลน์ สิงห์สามแพร่ง

• 43894
  • +2134/-847
  • จองหงวนติดดิน ตงฉินบ้านนอก