GUN GALLERY IN THAILAND

สวัสดีครับสมาชิกใหม่ ถามเรื่องปืนลูกโม่ในรูปหน่อยครับ

ออฟไลน์ numpp

• **
  • 4
  • +0/-0
สวัสดีครับ
ขอรบกวนด้วยครับ ไม่มีความรู้เรื่องปืน ใด้มรดกจากพ่อตา(มีทะเบียน รอทำเรื่องโอนมาให้ภรรยาที่เป็นลูกสาวยังใช้นามสกุลเดียวกันคิดว่าน่าจะง่ายกว่าครับ)  อยากทราบว่า

-เป็นรุ่นอะไรครับ
-แล้วถ้าจะเก็บสะสมใว้ ต้องทำอย่างไรกับตัวปืนบ้างครับ
-แล้วตุ่มๆที่หายไปตรงเดือยใต้ลำกล้องเราหาใส่ใด้ใหมครับ

ขอขุอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่าน และ ตอบล่วงหน้าด้วยครับ :<> :<>

ออนไลน์ UDTA Thalland

• **
  • 220
  • +6/-1
Colt Cobra .38
สวนตัวว่าถ้าไม่เป็น สนิม ก็ดูแลเอาใจใส่เรื่องน้ำมันพอ ปืนเดิมๆ ดีที่สุด ทั้ง ขายต่อ หรือใช้งาน
แต่ถ้ามี สนิม ก็ว่ากันอีกที  8)

• **
  • 4
  • +0/-0
ขอบคุณครับ  :LIKE:
Colt Cobra .38
สวนตัวว่าถ้าไม่เป็น สนิม ก็ดูแลเอาใจใส่เรื่องน้ำมันพอ ปืนเดิมๆ ดีที่สุด ทั้ง ขายต่อ หรือใช้งาน
แต่ถ้ามี สนิม ก็ว่ากันอีกที  8)

ออฟไลน์ สิงห์สามแพร่ง

• 43894
  • +2134/-826
  • จองหงวนติดดิน ตงฉินบ้านนอก
 :LIKE: :LIKE:   จับมาขัดเนื้อขัดตัวสักหน่อย น่าจะหล่อขึ้นอีกครับ  :LIKE: :LIKE:

• **
  • 4
  • +0/-0
ขอบคุณครับ รบกวนถามขัดเนื้อขัดตัวคือ ซื้อน้ำยาขัดมาขัด หรือไปจ้างช่างขัดครับ ขอโทษด้วยไม่ทราบจริงๆครับเรื่องปืนเนี่ย :<> :<>
 :LIKE: :LIKE:   จับมาขัดเนื้อขัดตัวสักหน่อย น่าจะหล่อขึ้นอีกครับ  :LIKE: :LIKE:

ออฟไลน์ narong2198

• **
  • 68
  • +0/-0

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ เอาภาพมาวางให้ครับ

ออฟไลน์ pronprot

• **
  • 65
  • +0/-0
 8|เป็นผมจะให้ร้านทำครับ จับแต่งตัวหน่อยหล่อเหลาแน่ครับตัวนี้  แล้วจะหลงรักโดยไม่รู้ตัว :H

• 43894
ขอบคุณครับ รบกวนถามขัดเนื้อขัดตัวคือ ซื้อน้ำยาขัดมาขัด หรือไปจ้างช่างขัดครับ ขอโทษด้วยไม่ทราบจริงๆครับเรื่องปืนเนี่ย :<> :<>

;) ;)   ถ้ามมีเครื่องครบก็ทำเองได้ครับ หากไม่มีร้านจะเหมาะกว่าครับ  ;) ;)

• **
  • 4
  • +0/-0
ขอขอบคุณทุกท่านที่มาตอบแนะนำให้ความรู้ มากๆเลยครับ จะเริ่มศึกษาหาร้านและวิธีบำรุงรักษาให้เดิมๆใว้ครับ :<> :<>

• 43894
ขอขอบคุณทุกท่านที่มาตอบแนะนำให้ความรู้ มากๆเลยครับ จะเริ่มศึกษาหาร้านและวิธีบำรุงรักษาให้เดิมๆใว้ครับ :<> :<>

:LIKE: :LIKE:   เก็บรักษาไว้ดีๆ จะมีคุณค่าทางจิดใจครับ  :LIKE: :LIKE: