GUN GALLERY IN THAILAND

ป.๓ ขนาด.๔๕ขอยากไหม ได้ข่าวว่าไม่ให้หรือยกเลิกไปแล้วจริงไหมครับ คนอยากมีปืน

ออฟไลน์ chatchai.s

• **
  • 198
  • +6/-2
 :<> ไม่เป็นความจริงครับ เมื่อวันจันทร์ .45 เพื่อ กีฬา วังไชยายังเห็นอยู่เลยครับ

ออฟไลน์ pronprot

• **
  • 65
  • +0/-0
 :-* อย่าไปเชื่อข่าวลือครับ  ขอได้ครับ   ออกให้อยู่ครับ (เพื่อการกีฬา)

ออฟไลน์ k12

• **
  • 99
  • +2/-0
ไม่จริงครับ  การขออนุญาติมีและใช้ขอได้ครับครับ  กทม.มีหลักเกณฑ์การขอเยอะพอสมควรถ้าต่างจังหวัดเขาจะอ้างคำสั่งกระทรวงเพื่อใช่ดุลพินิจหลากหลายดุลพินิจเพื่อเอาดุลพินิจนั้นไปประกอบพร้อมประวัตจากกรมตำรวจว่า ให้หรือไม่ให้ ครับ   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2018, 11:55:56 โดย kit26 »

ออฟไลน์ steel90

• **
  • 315
  • +11/-6
ข่าวหลุดมาจากท้องที่ไหนครับเนี่ย

เมื่อยอารมณ์

ออฟไลน์ สิงห์สามแพร่ง

• 43894
  • +2134/-820
  • จองหงวนติดดิน ตงฉินบ้านนอก
 :-X :-X    ดุลพินิจนี่ตัวการใหญ่เลยล่ะครับ  :-X :-X

ออฟไลน์ COBAL

• **
  • 444
  • +6/-4
บางท้องที่บอกว่า .45 นี่เป็นอาวุธสงครามเลยนะครับ อนุญาตให้ไม่ได้หรอก  :% :% :%

แต่แปลกใจร้านขายปืนมี .45 วางเต็มหน้าตู้เกือบทุกร้าน  :e :e :e

ถ้าอยากได้จริงๆก็ถามตรงๆกับหน้าห้องหรือนอภ.เลย เดี๋ยวจะเห็นแสงสว่างเอง  :e :e :e

เล่าเป็นเรื่องตลกนะครับ
เพื่อนผม เป็น ปลัดอำเภอ ย่ำเป็น ปลัดอำเภอ แต่ไม่สามารถ ขอ .45 ได้ เนื่องจาก นายอำเภอ บอกว่าไม่สามารถออกให้ได้ เพราะถ้าออกให้ก็ต้องออกให้ทั้งหมด (เพื่อนผมทำงานอีกอำเภอหนึ่งแต่ภูมิลำเนาอีกอำเภอหนึ่ง) เป็นเรื่องตลก ของข้าราชการ.... ;D ;D
จิตใจเข้มแข็ง ร่างกายจะแข็งแรง

ออฟไลน์ narong2198

• **
  • 68
  • +0/-0
 ;D ;D  กว่าจะได้ ป.3 แทบกระอักเลือดครับ

ออฟไลน์ สิงห์สามแพร่ง

• 43894
  • +2134/-820
  • จองหงวนติดดิน ตงฉินบ้านนอก
 :-X :-X    ค่าน้ำร้อน น้ำชา ตอนนี้คงหลายเทาล่ะครับ  :-X :-X