GUN GALLERY IN THAILAND

ช่วยแนะนำปืน สำหรับป้องกันตัวไว้ที่บ้าน สักกระบอกครับ

ออฟไลน์ tdyholy4114

• **
  • 1
  • +0/-0
อยากได้ปืนพก ไว้สำหรับป้องกันตัวและป้องกันทัพย์สินครับ เก็บไว้ที่บ้าน ไม่พกไปข้างนอกครับ อยากทราบขั้นตอนการเลือกซื้อปืน ใบอนุญาติพก ควรเลือกซื้อที่ไหน อย่างไร
เพราะผมไม่มีความรู้เรื่องปืนเลยครับ ต้องไปฝึกยิงที่ไหน (อยู่พัทยาครับ) ช่วงนี้โจรเยอะเหลือเกินเมื่อวานที่บ้านถูกโจรปีนบ้านแต่เอาอะไรไปไม่ได้ครับ แจกเครดิตฟรี
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ k12

• **
  • 99
  • +2/-0
.38 ลำกล้อง 3-4 นิ้ว ครับ ปืนสามัญประจำบ้านใช้ได้ทั้งครอบครัว

ออฟไลน์ U.Nicholas

• **
  • 2
  • +0/-0
ลองไปเช่าปืนที่สนามยิงปืนหลาย ๆ รุ่น ลองยิงดูก่อนครับ ว่าชอบรุ่นไหน ขนาดอะไร ที่พัทยาก็เห็นมีหลายสนามครับ ลองหาดูในกูเกิ้ลได้ครับ ส่วนเรื่องเอกสารลองติดต่อทางอำเภอที่ท่านอยู่ได้เลยครับ  ถ้าไม่เคยมีคดีอะไร ก็ไม่น่าจะยากครับ  ส่วนใบพกขอยากครับ  ได้แค่ใบ ป.4 (อนุญาตให้มีและใช้อาวุธปืน)