GUN GALLERY IN THAILAND

ขอใบป.3ยากมั้ยครับ

ขอใบป.3ยากมั้ยครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2018, 07:26:39 »
ขอใบป.3 ยากมั้ยครับ
นฤพนธ์

ออฟไลน์ Dayshaun

• **
  • 2
  • +0/-0
Re: ขอใบป.3ยากมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2018, 10:28:22 »
ไม่ยากอย่างที่คิดครับ
sbobet ca

ออฟไลน์ ble-ble

• **
  • 1
  • +0/-0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2018, 19:12:55 »
กทม ไม่ยากครับ เอกสารครบผ่านสบายคับ

ออฟไลน์ จางวางขาว

• **
  • 628
  • +33/-2
  • ชีวิต คือ การค้นคว้า รางวัล คือ การค้นพบ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2018, 20:15:06 »
กทม ไม่ยากครับ เอกสารครบผ่านสบายคับ
;D ;D ;D ไม่ยากอย่างที่คิดครับ  แต่ถ้าส่วนภูมิภาคก็ต้องอยู่ในดุลยพินิจของท่านนายอำเภอนะครับและท่านที่เสนอแฟ้มให้นายอำเภอท่านเซ็นด้วยน่ะครับ...สำคัญตรงนี้แหละ  :(  :(  :<> :<>

ออฟไลน์ kri2515

• **
  • 7
  • +0/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2018, 14:16:40 »
ผมขอล้าสุด ได้มาเมือ  สิ้นเดือน นี้ครับ   เป็นต่างจังหวัด   ขั้นตอน  (ผมเป็นพนักงานบริษัท แบบคนไม่รู้  จักใคร  ไปยกมือไหว้นำหน้าอย่างเดียว)
1. ขอหนังสือรับรองความประพฤติ  ที่ฝ่ายบริษัท(  ที่ระบุ  ต่ำแหน่ง เงินเดือน   ทำงานกี่ปี  เป็นพนักงานที่มีความประพฤติ ดี ฯลฯ...)
2. ไปอำเภอ(ผมอยู่ในเขต อ.เมือง ) แจ้งป. เมือง  ว่าจะขอทำใบ ป.  เพื่อขอซื้ออาวุธปืน  (ผม .38 ซื้อต่อคนรู้จัก) ป.เมือง ให้ไปติดต่อที่เทศบาลเมืองออกหนังสือรับรองความประพฤติให้ เจ้าหน้าที่ก็ขอดู สำเนาทะเบียนบ้าน  บัตร  และหน้าที่การงานเรา  ก็ส่งใบรับรองความประพฤติ  ของบริษัทแนบไปให้   เขาก็กรองราบละเอียดในคอมให้  พิมพิ์ออก
มาให้ลงชือ   และขอเบอร์โทรกลับ  ใช้เวลา    7  วัน  จนท. โทรมาแจ้งว่านายยกเทศบาลเมือง  เซนต์ชื่อให้แล้วมารับได้  (ไม่เสียค่าใช้จ่าย)
3. นำหนังสอรับรองไปที่ อ.เมือง   ป.เมือง  ก็ให้กรอก  เอกสาร  และให้เอาใบขอตรวจประวัติอาชญากร  ไปยื่นที่ พิสูจน์หลักฐาน  ก็จะพิมพิ์ลายนิ้วมือเรา  และกรอกข้อมูล   
    โดย  ขั้นตอนนี้  ใช้เวลานานมาก  ประมาณ  2 เดือน   
4.ผ่านไป 2 เดือน นิด ๆ   ป  เมือง  โทรมาแจ้งว่าประวัติเราผ่านให้มาขอใบ ป.3  ก็ไปเขียนใบขอซื้อ แนบ ป.4 สำเนา บ้าน  บัตร  เจ้าของปืน  ให้ ก็กรองเอกสารในคอม  พิมพิ์
   มาให้ลงชื่อ  และทำเรื่องส่งให้  นายอำเภอเมือง ออกใบ ป.3  ให้  (ค่าใช้จ่ายโดย ป. แจ้งจำนวนมา  แต่ไม่มากพอรับได้ถือเป็นค่าตามเรือง)   ประมาณ  20  กว่าวัน  ป.เมืองโทร มาแจ้งว่า ป.3  ออกแล้ว  ให้มารับ   ได้มาเมือวันที่  20 ก.ย  นี้ครับ   สรุปขั้นตอนขอ ป.3  ประมาณ  3  เดือน
      ส่วน  ป.4  ทาง ป แนะนำ ให้ไป  แจ้งตัดโอนย้ายที่เจ้าของเดิม  แล้วมาให้  ป.  ออก ป.4  ให้  ที่คืบหน้ายังไงผมจะมาแจ้งให้อีกครับ

ออฟไลน์ Misaka

• **
  • 10
  • +0/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 23, 2019, 23:41:30 »
ขอบคุณาำหรับข้อมูลครับ