GUN GALLERY IN THAILAND

การขายปืนมือสอง ต้องทำสัญญาซื้อขายก่อนหรือไม่ครับ

ออฟไลน์ PAIRUCH

• **
  • 1
  • +0/-0
ผมกำลังจะลงขายปืน อยากทราบว่า ...การขายปืนมือสอง เมื่อตกลงกันแล้ว ควรทำสัญญาซื้อขายกับผู้ซื้อก่อนหรือไม่ครับ...

ออฟไลน์ seksonoae

• **
  • 171
  • +2/-0
การทำสัญญาไม่สำคัญเท่ากับ ต้องให้ผู้ซื้อมัดจำ โดยตกลงเงื่อนไขที่เหมาะสม แล้วให้ผู้ซื้อไปทำเรื่องขอ ป3 โอน จากชื่อเราเป็นชื่อผู้ซื้อ
 เมื่อได้ ป3 มา จึงจ่ายเงินที่เหลือ และรับปืนไปโอนเป็นป4 ชื่อผู้ซื้อ 
สรุปคือห้ามขายโอนลอย โดยสลักหลัง ป4 ตัวจริงไปให้ผู้วื้อ ทำการโอนเอง
ซึ่งหาก ยังไม่โอน และไปมีคดี เรื่องจะมาถึงตัวผู้ขายครับ
 :% :% :% :%

ออฟไลน์ สิงห์สามแพร่ง

• 43894
  • +2134/-736
  • จองหงวนติดดิน ตงฉินบ้านนอก
การทำสัญญาไม่สำคัญเท่ากับ ต้องให้ผู้ซื้อมัดจำ โดยตกลงเงื่อนไขที่เหมาะสม แล้วให้ผู้ซื้อไปทำเรื่องขอ ป3 โอน จากชื่อเราเป็นชื่อผู้ซื้อ
 เมื่อได้ ป3 มา จึงจ่ายเงินที่เหลือ และรับปืนไปโอนเป็นป4 ชื่อผู้ซื้อ 
สรุปคือห้ามขายโอนลอย โดยสลักหลัง ป4 ตัวจริงไปให้ผู้วื้อ ทำการโอนเอง
ซึ่งหาก ยังไม่โอน และไปมีคดี เรื่องจะมาถึงตัวผู้ขายครับ

:LIKE: :LIKE: :LIKE:   ตามนี้ครับ  :LIKE: :LIKE: :LIKE:

• 43894
 ;) ;)   ได้สมหวังดั่งใจยังคครับ  ;) ;)

ปกติเงื่อนไขการมัดจำฯ ควรทำอย่างไรครับ ขอบคุณครับ

• 43894
ปกติเงื่อนไขการมัดจำฯ ควรทำอย่างไรครับ ขอบคุณครับ

;) ;)   การมัดจำจะระบุจำนวนเงินไว้ครับว่าเท่าไหร่ ให้เวลากี่วันในการดำเนินการ จะคืนมัดจำเท่าไหร่หรือไม่คืนขึ้นอยู่กับผู้ชายครับ  ;) ;)

ออฟไลน์ steel90

• **
  • 311
  • +10/-6
กรณีมัดจำใช้ไม่ได้กับท้องที่กรุงเทพครับ
เมื่อยอารมณ์

• 43894

ออฟไลน์ ๋Kamol K

• **
  • 16
  • +0/-0
 :LIKE:สอบถามผู้รู้ครับ ถ้าผมซื้อปืนจากคนอื่น ที่รับจำนำ คนจำนำสลักหลัง ป.4ไว้ ถ่าเราได้ทั้งปืน และป.4 ไปขอ ป.3 ผ่านแล้วจะ มีปัญหา การตัดโอนใหม่ครับ กรณีเจ้าของเดิมไม่ไปตัดโอนให้

• 43894
 :( :( :(    ในความคิดเห็นส่วนตัว น่าจะมีนิดนึงตรงที่ เจ้าของปืนต้องไปที่อำเภอเพื่อเซนต์เอกสารด้วยนะครับ ผิดถูกอย่างไรรอท่านอื่นที่เคยเจอมาชี้แจง แนะแนวอีกทีครับ  ;) ;) ;)