GUN GALLERY IN THAILAND

ปืนสวัสดิการ สตช.สามารถโอนเปลี่ยนมือใดมั้ย?

สอบถามครับ ปืนสวัสดิการ สตช.ที่ปั๊มห้ามโอนเว้นแต่มรดก ขณะนี้ครบห้าปีแล้ว สามารถโอนใด้เหมือนโครงการอื่นๆหรือไม่ครับ ท่านใดมีข้อมูลหรือเคยโอนใด้แล้วนำข้อมูลมาเป็นวิทยาทานด้วยครับ :<>

ออฟไลน์ sweet101

• ชอบๆ แต่ใจรัก
  • **
  • 104
  • +0/-0
Re: ปืนสวัสดิการ สตช.สามารถโอนเปลี่ยนมือใดมั้ย?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2018, 20:25:25 »
เท่าที่ทราบ โอนไม่ได้ครับ ต้อง โอนผ่านมือ 2 ก่อน ถึงจะโอนมาหาเราได้ (ถ้าโอนระหว่าง ตร. ด้วยกันนะ) / ถ้า มรดก ก้อหมดสิทธิ์เลย ครับ ผมเคยเจอ cz 75 มีปัญหาเหมือนกัน
อภิชาติ

ออฟไลน์ DEWA

• **
  • 265
  • +4/-5
Re: ปืนสวัสดิการ สตช.สามารถโอนเปลี่ยนมือใดมั้ย?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2018, 05:53:06 »
เท่าที่ทราบ โอนไม่ได้ครับ ต้อง โอนผ่านมือ 2 ก่อน ถึงจะโอนมาหาเราได้ (ถ้าโอนระหว่าง ตร. ด้วยกันนะ) / ถ้า มรดก ก้อหมดสิทธิ์เลย ครับ ผมเคยเจอ cz 75 มีปัญหาเหมือนกัน
ตามนี้เลยครับ...

ออฟไลน์ Dodgeman

• **
  • 3
  • +1/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2018, 22:10:31 »
สอบถามมาจะมีอยู่ลักษณะประมาณนี้ครับ
1. ห้ามโอนเว้นแต่มรดก
2.ห้ามโอนเว้นแต่มรดก หรือ โอนให้ตำรวจเมื่อเกิน5ปี
3.โอนได้ไม่จำกัดบุคลหลังจาก5ปี
ข้อ 1 มีหนังสือเปลี่ยนแปลงให้เป็นข้อ2 แล้ว (แต่เป็นปืนบางล๊อตที่เปลี่ยน สามารถเช็คได้จาก ลิ้งค์ด้านล่าง)ปืนที่ นอกเหนือนั้นก็ตามเดิมครับ https://multi.dopa.go.th/ilab/official_letter/download/68
 ถ้ามีข้อสงสัยให้ สอบถาม Facebook ค้นหาคำว่า e-DOPA-License  ทักสอบถามได้ครับ เป็นระบบงานทะเบียนปืน กรมการปกครอง มหาดไทย นี่แหล่ะครับ

ออฟไลน์ Witoun

• **
  • 4
  • +0/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 02, 2018, 18:15:47 »
โครงการ สตช.ปัจจุบันเกิน5ปีโอนได้ครับ