GUN GALLERY IN THAILAND

เคยมีประวัติคดีเกี่ยวกับปืน สามารถขอ ป.3 ผ่านไหมครับ?

ออฟไลน์ Kalokkokkak

• **
  • 10
  • +0/-0
ผมมีประวัติคดีอาญาติดตัว เป็นคดีปืนผิดมือ ได้ขึ้นศาลถูกปรับ และรอลงอาญา 2 ปี เรื่องได้ผ่านมา 10 ปีแล้ว

ปัจจุบัน ต้องการจะซื้อปืนสั้น 9 mm. 1 กระบอก เพื่อไว้ป้องทรัพย์สิน(ธุรกิจที่บ้านเป็นร้านสะดวกซื้อ)
คุณสมบัติมีครบหมด ยกเว้นเรื่องคดีเก่านี้ที่กังวลอยู่ อยากทราบว่าจะขอใบ ป.3 ผ่านไหมครับแบบนี้?
รบกวนพี่ ผู้รู้ด้วยครับ ขอบคุณครับผม  ;D

ออฟไลน์ Jom 5444

• **
  • 12
  • +0/-0
เงินถึงยังไงก็ผ่านครับ

ออฟไลน์ chatchai.s

• **
  • 198
  • +6/-2
ขึ้นศาลที่ใหน จำปีได้ไหม ให้ไปที่ห้องสำนวนคดีแล้วเขียนคำร้องขอใบสิ้นสุดคดีและคำพิพากษายื่นประกอบ ถึงจะให้ร้านปืนดำเนินการให้ก็ต้องใช้ครับ ค่าขอที่ห้องสำนวนแค่ 20 บาทเท่านั้น ถ้ามีใบเสร็จค่าปรับยิ่งหาง่ายครับ ถ้าขอ ป.3 กทม.จำเป็นมากครับเพราะจะเจอตอนพิมพมือนายทะเบียนจะต้องดูครับ :<>

• **
  • 10
  • +0/-0
เงินถึงยังไงก็ผ่านครับ
เงินจะเยียวยาทุกสิ่ง 55 ขอบคุณนะครับ  :OO

ออฟไลน์ lnwcing

• **
  • 219
  • +2/-0
ขออำเภอไหนคับ

• **
  • 10
  • +0/-0
ขึ้นศาลที่ใหน จำปีได้ไหม ให้ไปที่ห้องสำนวนคดีแล้วเขียนคำร้องขอใบสิ้นสุดคดีและคำพิพากษายื่นประกอบ ถึงจะให้ร้านปืนดำเนินการให้ก็ต้องใช้ครับ ค่าขอที่ห้องสำนวนแค่ 20 บาทเท่านั้น ถ้ามีใบเสร็จค่าปรับยิ่งหาง่ายครับ ถ้าขอ ป.3 กทม.จำเป็นมากครับเพราะจะเจอตอนพิมพมือนายทะเบียนจะต้องดูครับ :<>
ที่ศาลอาญารัชดา กทม. ปี 53 ครับ เอกสารที่ได้มาคือ 1.ใบแจ้งผลคำพิพากษาของศาล  2. ใบเสร็จค่าปรับครับ  ส่วนที่ผมเข้าใจคือ ผมต้องไปขอใบสิ้นสุดคดีเพิ่มที่ศาลต้นเรื่องถูกมั้ยครับ แล้วเอามารวมกับหลักฐานอื่นๆ ก่อนยื่นขอใบ ป.3
พอดีวันก่อนผมไปที่วังไชยามา จนท.ที่นั่นบอกว่าเคสประวัติผมผ่าน (ขอแค่ไม่ใช่คดียาเสพติด หรือเคยติดคุก) แต่เขาก็ไม่แน่ใจ บอกว่าอาจยื่นเรื่องนานเพราะต้องตรวจสอบประวัติก่อนว่าผ่านมั้ย เพราะคำนี้ผมเลยกังวลเลยครับ  :OO

• **
  • 10
  • +0/-0
ขออำเภอไหนคับ

ขอที่กรมการปกครอง (วังไชยยา) กรุงเทพฯ ครับผม

• **
  • 198
  • +6/-2
ถูกต้องครับใช้ใบสิ้นสุดคดีอีกใบเดียวเท่านั้น ยื่นประกอบเป็นที่เรียบร้อนครับ อาจจะมีการสอบถามจิตวิทยาอีกหรือไม่ก็แล้วแต่นายทะเบียน ครับ ไม่ต้องเสียเงินครับ( 107 บาทตามระเบียบ) ที่ต้องจ่าย แล้วก็รอครับไม่เกิน 45 วันทำการ  ผมคนหนึ่งครับที่มีคดีและเป็นประสพการตรงจริงๆ ตอนนี้มีอาวุธปืนมากกว่า 5 ครับทั้งขอเองและให้ร้านขอ ต้องใช้ทุกครั้งแม้กระทั่งรับโอนมรดก :<>

ออฟไลน์ สิงห์สามแพร่ง

• 43894
  • +2134/-730
  • จองหงวนติดดิน ตงฉินบ้านนอก
 ;) ;) ;)   ผ่านสบายมากครับ  ;) ;) ;)

• **
  • 10
  • +0/-0
ถูกต้องครับใช้ใบสิ้นสุดคดีอีกใบเดียวเท่านั้น ยื่นประกอบเป็นที่เรียบร้อนครับ อาจจะมีการสอบถามจิตวิทยาอีกหรือไม่ก็แล้วแต่นายทะเบียน ครับ ไม่ต้องเสียเงินครับ( 107 บาทตามระเบียบ) ที่ต้องจ่าย แล้วก็รอครับไม่เกิน 45 วันทำการ  ผมคนหนึ่งครับที่มีคดีและเป็นประสพการตรงจริงๆ ตอนนี้มีอาวุธปืนมากกว่า 5 ครับทั้งขอเองและให้ร้านขอ ต้องใช้ทุกครั้งแม้กระทั่งรับโอนมรดก :<>
ขอบคุณมากครับผม  :e

• **
  • 198
  • +6/-2
 ไม่ต้องกลัวได้มีปืนถูกต้องตามกฎหมาย ครับ ระบบสอนให้เราอดทน รออย่างมีสติ ใจเย็น ได้แน่นๆ :<>

ออฟไลน์ สิงห์สามแพร่ง

• 43894
  • +2134/-730
  • จองหงวนติดดิน ตงฉินบ้านนอก
 :LIKE: :LIKE: :LIKE: