GUN GALLERY IN THAILAND

สอบถามการขอใบอนุญาต มีอาวุธปืนหน่อยครับ ว่าต้องทำอย่างไร

ออฟไลน์ Ton29

• **
  • 1
  • +0/-0
เริ่มจากตรงไหน  ครับ ของการขอมีอาวุธปืน

ออฟไลน์ Mayduza

• **
  • 316
  • +2/-6
เรื่องพวกนี้ กูเกิ้ลมีหมดครับ จะให้มานั่งอธิบายกันก็ไม่ใช่ เสิจหา การขอใบ ป.3 ครับ

ออฟไลน์ Mayduza

• **
  • 316
  • +2/-6
ทะเบียนบ้าน กทม. ให้ร้านปืนทำเรื่องให้ ประมาณ 5 พัน
ถ้าทะเบียน ตจว. ก็ไปยื่นเรื่องที่อำเภอ อยากเร็ว ไม่ต้องเตรียมอะไรเยอะ ก็ไปคุยกับปลัดตรง ๆ ครับ ว่าต้องทำอะไรยังไง แต่ละท้องที่ไม่เหมือนกัน แต่คล้ายกันครับ  :e

ออฟไลน์ THEP

• **
  • 6290
  • +1011/-9738
เริ่มจากตรงไหน  ครับ ของการขอมีอาวุธปืน

โทรมารับคำแนะนำได้ ครับ   ;D
Tel.- Line.  O89-88I-5566

ออฟไลน์ chickentzb

• **
  • 16
  • +0/-0
เมื่อวันที่21 มค20 เพิ่งไปขอมาค่ะ วังไชยา
เอกสาร
bookbank ทะเบียนบ้าน บัตรปปช หนังสือรับรองการทำงาน (หนังสือรับรองความประพฤติ เราไม่มี แจ้ง จนท ได้เลย) พิมพ์ ลายนิ้วมือ เข้าไปยื่นเอกสารทั้งหมด ในห้องอีกห้องแค่นี้ ใช้เวลา1ชม ง่ายมาก จนท ใจดีทุกคน ได้ความรุ้เยอะเลย แล้วก้อรอ 2เดือน คะ่ :)