GUN GALLERY IN THAILAND

ระบบเว็บบอร์ด - ชี้แจง - ติชม - แจ้งข้อผิดพลาด - เสนอแนะข้อมูล

ออฟไลน์ Webmaster

• ผู้ดูแลระบบ
  • 14
  • +5572/-759
ขณะนี้ทางเว็บได้เปิดบอร์ดตัวใหม่ แทนตัวเดิมที่ใช้งานมากว่า 3 ปี

เหตุผลหลักๆ ในการเปลี่ยนมาใช้ตัวใหม่เลยนั้น ก็คือ

1. เพื่อรองรับการเปลี่ยนแปลงที่จะมีในอนาคต ซึ่งบอร์ดตัวนี้จะสามารถพัฒนาได้หลากหลายมากขึ้นกว่าตัวเดิม

2. โดยบอร์ดตัวนี้จะมีการแสดงผลที่แตกต่างจากเดิมคือ  จะแสดงผลตามความเหมาะสมของอุปกรณ์ นั้นก็คือ ถ้าเปิดในคอมฯ ก็จะแสดงข้อมูลแบบสมบูรณ์ ส่วนในมือถือ แท๊บเลต จะแสดงผลในรูปแบบอย่างย่อ เพื่อให้สามารถเข้าชมได้ง่าย และรวดเร็ว

3. บอร์ดตัวเดิมมันเป็นเวอร์ชั่นเก่า ล้าสมัยไปแล้ว

Q&A คำถามที่สมาชิกอาจจะอยากถาม และ คำตอบที่จะตอบให้ท่าน

Q: ย้ายบอร์ดมาใหม่ พวกกระทู้เก่าๆจะเอามาด้วยไหม ?
A: ไม่เอามาด้วยครับ เพราะจะให้โพสใหม่หมด เนื่องด้วยเหตุผลที่ว่าบอร์ดใหม่ก็ควรโพสกันใหม่  แต่บอร์ดเดิมก็ยังสามารถเข้าไปดูข้อมูลได้ที่ http://www.gungallery.in.th/2012

Q: สามารถใช้รหัส username และ password เดิมได้เลยไหม ?
A: ใช้ได้ครับ ข้อมูลต่างๆเหมือนเดิมทุกประการ ยกเว้นภาพประจำตัวอาจต้องตั้งค่าใหม่เอง

Q: ทำไมในคอมพิวเตอร์ กับในมือถือ หรือ ไอแพต หรือ แท๊บเล็ต แสดงผลไม่เหมือนกัน
A: ระบบตัวใหม่จะปรับการแสดงผลให้เหมาะสมตามอุปกรณ์ หรือขนาดจอของตัวเปิดเว็บบอร์ด ซึ่งเป็นเทคโนโลยีปันจุบันของเว็บใน พ.ศ.นี้ ทุกท่านอาจจะเคยพบ หรือใช้งานมาแล้วในบางเว็บไซต์ เพื่อให้การแสดงผลได้รวดเร็ว เหมาะสม และสวยงาม แรกๆอาจไม่ชินตาสำหรับผู้ที่ไม่เคยใช้งาน แต่มันจะเป็นพื้นฐานของการใช้งานเว็บในปัจจุบันครับ

Q: ทำไมต้องเปลี่ยนบอร์ดใหม่ ทั้งๆที่ตัวเก่าก็ยังใช้งานได้ดีอยู่
A: อาจจะยังใช้ได้ดีสำหรับผู้ใช้ทั่วไป แต่การจัดการระบบหรือการดูแลต่างๆสำหรับผู้ดูแลค่อนข้างทำได้ลำบากแล้ว และเพื่อให้จากที่ใช้งานได้ดีอยู่แล้ว สามารถใช้งานได้ดียิ่งๆขึ้นไปอีก ทางเราก็เลยคิดว่าเปลี่ยนใหม่เลยจะดีกว่า โดยเหตุผลหลักก็เพื่อสมาชิกทุกท่าน จะใช้งานได้ดีขึ้นๆไปอีก

Q: ทำไมไม่เห็นข้อมูลซื้อขายปืนเพิ่มเติม หรือรูปภาพปืนเพิ่มเติม ในบอร์ดซื้อ ขายปืน
A: ระบบใหม่เราจะมีกฏใหม่ขึ้นมาคือ
     1. ต้องเป็นสมาชิก
     2. ต้องเคยโพสไปแล้วมากกว่า 1 กระทู้
    ถึงจะสามารถเห็นข้อมูลที่ปกปิดไว้ หรือข้อมูลที่สมาชิกลงขาย หรือหาซื้อปืน ได้ปกปิดไว้

หากมี ติชม - แจ้งข้อผิดพลาด - เสนอแนะข้อมูล  สามารถโพสได้ในกระทู้นี้ได้เลย

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ COP

• **
  • 63
  • +5/-5

ออฟไลน์ COMMANDER®

• 4125
  • +1032/-759
ขณะนี้ทางเว็บได้เปิดบอร์ดตัวใหม่

เพื่อรองรับการเปลี่ยนแปลงที่จะมีในอนาคต ซึ่งบอร์ดตัวนี้จะสามารถพัฒนาได้หลากหลายมากขึ้นกว่าตัวเดิม

โดยบอร์ดตัวนี้จะมีการแสดงผลที่แตกต่างจากเดิมคือ  จะแสดงผลตามความเหมาะสมของอุปกรณ์

นั้นก็คือ ถ้าเปิดในคอมฯ ก็จะแสดงข้อมูลแบบสมบูรณ์ ส่วนในมือถือ แท๊บเลต จะแสดงผลในรูปแบบอย่างย่อ เพื่อให้สามารถเข้าชมได้ง่าย และรวดเร็ว

หากมี ติชม - แจ้งข้อผิดพลาด - เสนอแนะข้อมูล  สามารถโพสได้ในกระทู้นี้ได้เลย

ขอบคุณครับ

:LIKE: :LIKE:

ออฟไลน์ GUNNER3®

• 576
  • +15/-3

ออฟไลน์ อ้วน

• **
  • 15
  • +1/-2
กระทู้ของเดิมจะตามมาไหมครับ

ออฟไลน์ ผู้ใหญ่จอห์น®

• Admin GunGallery
  • 4912
  • +5560/-48
ไม่ครับ ต้องตั้งกระทู้ใหม่ครับ

คือ เริ่มต้นกันใหม่ครับผม

ออฟไลน์ นัฐ เมืองนนท์

• **
  • 346
  • +20/-65
  • ปืนที่ขายแพงเวอร์ เหล็กมาจากนอกโลก นะครับ

ซื้อปืนเลขแท้โรงงาน  เถอะ  ครับ
ยุคนี้  ไม่ง่ายเหมือนก่อน  ถ้าไม่อยากเดือดร้อนภายหลัง
ถูกโกง  อย่าโวยวาย  ถ้าอยากได้ของถูก  และ โลภ  หวังทำกำไร

[/b]

ออฟไลน์ The champ

• **
  • 14
  • +0/-2

ออฟไลน์ chatchai.s

• **
  • 198
  • +6/-2
 :<> :<>น้อมรับครับ

ออฟไลน์ vorapop

• **
  • 4
  • +0/-2
ทำไมผมดูราคาที่เขาลงขายปืนไปได้อะครับ

ออฟไลน์ Moodang

• **
  • 2
  • +0/-2
ขอบพระคุณ Admin มากเลยครับ
ที่ช่วยสมัครให้ผม :LIKE:

ออฟไลน์ COMMANDER®

• 4125
  • +1032/-759
ยินดีครับ

ออฟไลน์ kedpuk

• **