GUN GALLERY IN THAILAND

พี่ครับขอคำแนะนำหน่อยครับ

ออฟไลน์ KiNGGOM

• **
  • 19
  • +0/-0
พี่ครับขอคำแนะนำหน่อยครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 25, 2016, 20:29:35 »
ผมถอดปืน colt gold cup thohy ออกมาครั้งเเรกเลย และประกอบเข้าไปใหม่สรุปแล้วไกล์ปืนมันหลวมค็อกเครกเหมือนไม่แน่นเหมือนเดิม มีวิธีแก้ไขอย่างไงครับพี่ๆ ผมมือใหม่ครีบ
ขอบคุนไว้ล่วงหน้าด้วยครับ
หรือรบกวนแนะยำได้ทางไลน์ก็ได้ครับ
ไอดี kinggom
 :-\

ออฟไลน์ THA

• **
  • 164
  • +3/-0
Re: พี่ครับขอคำแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2016, 21:15:48 »
มือใหม่จริงหราาาา มือใหม่ไม่กล้ารื้อแน่

แนะนำเข้าร้านซ่อมครับ สนามที่มีบริการล้างก้อได้ ให้เขารื้อประกอบใหม่เลย แล้วต้องTestด้วยนะ
ผมเคยรื้อ-ปนะกอบ พอจะใช้กลับไม่ลั่น!!! ประกอบไรผิดก้อไม่รู้ ดีที่ไม่มีเรื่อง เข้าร้านซ่อมให้ทำใหม่จบเลย

• **
  • 19
  • +0/-0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2016, 05:49:37 »
มือใหม่จริงหราาาา มือใหม่ไม่กล้ารื้อแน่

แนะนำเข้าร้านซ่อมครับ สนามที่มีบริการล้างก้อได้ ให้เขารื้อประกอบใหม่เลย แล้วต้องTestด้วยนะ
ผมเคยรื้อ-ปนะกอบ พอจะใช้กลับไม่ลั่น!!! ประกอบไรผิดก้อไม่รู้ ดีที่ไม่มีเรื่อง เข้าร้านซ่อมให้ทำใหม่จบเลย

จริงครับพี่ลองถอดมาครีบอยากถอดประกอบให้เป็นพอใส่ไปหลวมเยมีร้านเยะนำไหมครับ

ออฟไลน์ THA

• **
  • 164
  • +3/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2016, 07:01:20 »
(ถอดเป็นชิ้นๆไปนะ) หิ้วไปวังบูรพา 1911นี่ทำได้ทุกร้านครับ ผมทำร้านยอด
ตอนนั้นรื้อหมดตัวเพราะอยากล้างสะอาด(ปกติถอดล้างแค่ลำกล้องกะสไลด์) ผมประกอบเหมือนเดิมเป๊ะฟิตหมด ชะโลมน้ำมันไว้เกือบปี พอไปซ้อมถึงได้รู้ว่ายิงแล้วไม่ลั่น ไม่มีรอยเข็มตีตูดเลย
เข็ดเลยครับ ผมไม่กล้ายุ่งอีกเลย
หลังจากรื้อใหญ่ประกอบเสร็จแล้วควรtestครับ สัก2-3เม็ด

• **
  • 19
  • +0/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2016, 08:47:01 »
(ถอดเป็นชิ้นๆไปนะ) หิ้วไปวังบูรพา 1911นี่ทำได้ทุกร้านครับ ผมทำร้านยอด
ตอนนั้นรื้อหมดตัวเพราะอยากล้างสะอาด(ปกติถอดล้างแค่ลำกล้องกะสไลด์) ผมประกอบเหมือนเดิมเป๊ะฟิตหมด ชะโลมน้ำมันไว้เกือบปี พอไปซ้อมถึงได้รู้ว่ายิงแล้วไม่ลั่น ไม่มีรอยเข็มตีตูดเลย
เข็ดเลยครับ ผมไม่กล้ายุ่งอีกเลย
หลังจากรื้อใหญ่ประกอบเสร็จแล้วควรtestครับ สัก2-3เม็ด
ครับผมขอบคุนครับพี่ผมคิดเหมือนพี่เลยอยากล้างสะอาดครั้งใหญ่ปกติยิงก็ล้างแค่ลำกล้องกับสไลค์ วันนั่นเห้าเลยถอดหมดคราวนี้แย่เลยแต่ประเด็นสำคัญผมยังไม่ได้ลองยิงเลยว่าจะไปลองอยู่ครับ

• **
  • 19
  • +0/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2016, 15:29:54 »
และถ้าผมถอดอีกทีแล้วประกอบใหม่จะต้องแก้ไขอย่างไงครับ(คือผมนานๆเข้ากทม.ทีอ่ะครับ)

ออฟไลน์ THA

• **
  • 164
  • +3/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2016, 16:24:51 »
http://2013.gun.in.th/index.php?topic=8686.0
ลองดูนะครับ ผมไม่แน่ใจว่าตัวเองยังทำได้อยู่รึป่าว

• **
  • 19
  • +0/-0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2016, 19:49:24 »
ขอบคุณครับพี่เดี๋ยวจะลองถอดอีกรอบ พรุ่งนี้ เป็นไงเป็นกัน  :LIKE:

ออฟไลน์ mic2624

• **
  • 1
  • +0/-0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2016, 13:24:37 »
 :LIKE: