GUN GALLERY IN THAILAND

วันนี้ไปติดต่อข้อมูลการขอใบ ป3 ที่อำเภอศรีราชา

ออฟไลน์ kanok@111

• **
  • 17
  • +0/-0
 ขอเพื่อป้องกันทรัพย์สิน เอกสารที่ต้องเตรียม   1สำเนาทะเบียนบ้าน-สำเนาบัตรประชาชน ผู้ขอ 2 หนังสือรับรองเงินเดือนรับรองความประพฤจากหน่วยงาน (ในกรณีทำงานเอกชน) 3 เสาเนาโฉนดที่ดิน หน้า หลัง 4 สำเนาทะเบียนสมุดรถยน (หน้าชื้อผู้ครอบครองรถยนตร์/หน้าที่ต่อภาษีปีปัจจุบัน) 5 สำเนาสมุดสมุดเงินฝากหน้าที่UP DATEเป็นปัจจุบัน 6 สำเนาหลักฐานการเป็นเจ้าของสิ่งปลูกสร้าง เช่นใบอนุญาติปลุกสร้างอาคาร หนังสือสัญญาซื้อขายที่ดิน(ทต.13) 7สำเนาหลักบานการเป็นนิติบุคคล หมายเหตุ เองสารเอาเท่าที่มีและหาได้ในกรณีทื่บ้านและรถยังผ่อนอยู่เองสารที่เป็นปัจจุปันอาจจะยุ่งยากหน่อยแต่ก็ไม่มีปัญหาเจ้าหน้าที่บอกเอาเท่าที่หาได้ เอกสารและหลักทรัพเป็นแค่ส่วนหนึ่งในการพิจรณาเท่านั้น หลักจากยื่นเอกสารเบื้องต้นแล้วต้องไปพิมพ์ลายนิ้วมือที่สถานีตำรวจ และนำหนังสือรับรองความประพฤติจากผู้ปกครองท้องถินไปให้ผู้ปกครองท้องถิ่นเซ็น(อำเภอเป็นผู้ออกหนังสือให้    เจ้าหน้าที่ใจดีมากให้ข้อมูลทุกอย่างที่สงสัย

ออฟไลน์ aek5599

• **
  • 24
  • +0/-0
Re: วันนี้ไปติดต่อข้อมูลการขอใบ ป3 ที่อำเภอศรีราชา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 30, 2016, 20:51:07 »
น่าชื่นชมครับ...ขอผมไปขอใบ ป.3 ที่อำเภอต้ังแต่ปี 54 พร้อมพิมพ์ลายนิ้งมือที่สถานีตำรวจเพื่อเช็คประวัติ พร้อมที่อยู่และเบอร์โทรของเรา...ไม่มีวี่แววเลยครับ   ตอนปี 56 เลยลงทุนย้ายทะเบียนบ้านไปอยู่ต่างอำเภอ 6 เดือนไปขอสำเร็จสมใจครับ  (และน่ะปัจจุบัันนี้ผมก็ยังไม่ได้หนังสือจากทั้งสองหน่วยงานที่ไปขอ ป.3 และผลการตรวจลายนิ้วมือจากคร้ังแรกเลยครับ)

ออฟไลน์ kanok@111

• **
  • 17
  • +0/-0
Re: วันนี้ไปติดต่อข้อมูลการขอใบ ป3 ที่อำเภอศรีราชา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 30, 2016, 22:42:59 »
 เท่าที่ผมรู้ตอนนี้เป็นนายคนใหม่ครับ

ที่แน่ๆ ค่าน้ำมันหล่อลื่นปี 58-59 นี้ แพงกว่าปี 57 ครับ  :e ขอให้สนุก กับปืนใหม่ครับ  :LIKE:

ออฟไลน์ สิงห์สามแพร่ง

• 43894
  • +2134/-845
  • จองหงวนติดดิน ตงฉินบ้านนอก
 ??? ???   เอกสารเยอะดีแท้ครับ  ??? ???