GUN GALLERY IN THAILAND

การโอนทะเบียนปืนผู้ขายกทม.และผู้ซื้อตจว.

ออฟไลน์ คติ

• **
  • 10
  • +0/-0
รบกวนถามท่านผู้รู้ ผมอยู่กทม.ปืนก็ขอและจดทะเบียนที่กทม. ถ้าผมจะขายให้คนตจว.ที่ได้ใบป.3แล้ว ขั้นตอนการโอน ผู้ขายและผู้ซื้อต้องทำอย่างไรบ้างครับ

ออฟไลน์ THA

• **
  • 164
  • +3/-0
Re: การโอนทะเบียนปืนผู้ขายกทม.และผู้ซื้อตจว.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 27, 2017, 10:40:11 »
ก้อรับเงินมา แล้วให้ปืนไปพร้อมเอกสารตัวจริงครับ
ผู้ซื้อจะไปตัดโอน(กทม) แล้วนำใบตัดโอนกลับไปออกใบป4ในท้องที่เค้าและจะเป็นชื่อเค้า

เราก้อขอสำเนาเอกสารเค้าไว้ก้อได้ แล้วทำสัญญาไว้ว่าเค้ารับปืนและป4เราไปแล้ว ส่วนเรารับเงินแล้วครับ
(การไปตัดโอน เราสามารถทำแทนก้อได้ถ้าเค้าไม่สะดวก)

ออฟไลน์ คติ

• **
  • 10
  • +0/-0
Re: การโอนทะเบียนปืนผู้ขายกทม.และผู้ซื้อตจว.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 27, 2017, 14:02:38 »
ก้อรับเงินมา แล้วให้ปืนไปพร้อมเอกสารตัวจริงครับ
ผู้ซื้อจะไปตัดโอน(กทม) แล้วนำใบตัดโอนกลับไปออกใบป4ในท้องที่เค้าและจะเป็นชื่อเค้า

เราก้อขอสำเนาเอกสารเค้าไว้ก้อได้ แล้วทำสัญญาไว้ว่าเค้ารับปืนและป4เราไปแล้ว ส่วนเรารับเงินแล้วครับ
(การไปตัดโอน เราสามารถทำแทนก้อได้ถ้าเค้าไม่สะดวก)
ขอบคุณมากครับ