GUN GALLERY IN THAILAND

สอบถามครับ กรณี กฏหมายไม่ให้พกปืน พร้อมกระสุนไว้ด้วยกัน

ออฟไลน์ pil4f

• **
  • 1
  • +0/-0
แล้วเวลามีอันตรายเราจะเอาออกมาใช้ทันหรือครับ?? แต่ละท่านพกกันอย่างไรครับ

ออฟไลน์ สิงห์สามแพร่ง

• 43894
  • +2134/-850
  • จองหงวนติดดิน ตงฉินบ้านนอก
 ;) ;)   หลบๆเอาครับ  ;) ;)

พกไปเถอะครับ โดนตำรวจจับพอคุยกันได้ แต่ถ้ามีเหตุ ขึ้นเมรุ ไม่รู้จะไปคุยกับใคร ..  :SSC

ออฟไลน์ deadwalker

• **
  • 150
  • +1/-10
ส่วนตัวผม ไม่สนครับ พกแบบมิดชิด มีแล้วไม่ได้ใช้ ยังดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี ตำรวจมาช่วยเราไม่ทันเลยครับ

• 43894
 ;) ;)   เกือบ 100 พกซ่อนกันทั้งนั้นเลยครับ  ;) ;)

ออฟไลน์ chao-dome

• **
  • 3
  • +0/-0
ต้องแยกเป็นสองแบบ
1. ไม่มีใบอนุญาตพกพา (ป.12) หากถูกตำรวจจับ ปรากฏว่าแยกปืนและกระสุนไว้และเก็บในที่ท้ายรถ แสดงถึงเจตนาว่าไม่พร้อมใช้งาน อัยการอาจไม่ฟ้องได้ แต่หากปรากฏว่าแยกปืนและกระสุนแต่เก็บไว้ใกล้ตัวมีลักษณะพร้อมใช้งานก็ถูกอัยการฟ้องอยู่ดี
2. มีใบอนุญาตพกพา ไม่จำต้องแยกปืนและกระสุน แต่ต้องไม่พกพาปืนโดยเปิดเผย อีกทั้งไม่พกพาปืนไปในที่ชุมชนที่มีงานต่างๆ

• 43894
 ;) ;)   เชื่อว่าส่วนมากไม่แยกกันแน่ครับ แต่ที่สำคัญควรเก็บให้มิดชิดก็พอจะคุยกับพี่เจ้าหน้าที่ได้ครับ  ;) ;)