GUN GALLERY IN THAILAND

ขอคำแนะนำในการขายปืนหน่อยครับ มีขั้นตอนอย่างไรบ้างครับ

ออฟไลน์ mata

• **
  • 2
  • +0/-0
อยากขายปืนต้องทำอย่างไรบ้างครับ ถึงไม่ผิดกฏหมาย ต้องขายให้ผู้ที่มีใบ ป3เท่านั้นใช่มั้ยครับ แล้วถ้าตกลงราคาเรียบร้อย ผู้ซื้อมีใบป3 แล้วเราต้องเตรียมเอกสารอะไร ต้องขีดคร่อมอย่างไรบ้างครับ เพื่อให้ผู้ซื้อไปขอใบ ป4 ขอความกรุณาหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ UDA

• **
  • 82
  • +1/-1
อาวุธปืน เป็นสินค้าผู้ซื้อจะต้องได้รับอนุญาตซื้อจากนายทะเบียนท้องที่ก่อนครับ
ปรกติ การซื้อ ขายปืนมือสองนั้น
ผู้ซื้อ จะ จ่ายมัดจำไว้ (จำนวนอยู่ที่ผู้ซื้อและผู้ขายตกลงกัน)
มัดจำแล้ว ผู้ขายก็มอบสำเนา ป.4 (สำเนานะครับสำเนา) เพื่อให้ผู้ซื้อนำไปแนบคำร้อง ป.1 ที่อำเภอ แต่ แต่ แต่
วังไชยา และ/หรือ ท้องที่อื่น อาจต้องนำอาวุธปืนไปตรวจด้วย ตรวจสอบถามทางอำเภอก่อนว่าแต่ละท้องที่ นโยบายเป็นอย่างไร
เมื่อ ป.3 ของผู้ซื้อออก ก็พากันไปอำเภอเพื่อตัดโอน
และนำใบตัดโอน ไปออก ป.4 ที่ท้องที่ได้เลยครับ

ในเว็ปไซย์ ผู้ซื้อผู้ขายบางรายก็โอนลอยไป แต่ทางที่ดี ทำให้ถูกต้อง ง่ายกว่าครับ ปลอดภัยทั้งผู้ซื้อและผู้ขาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2017, 10:29:05 โดย UDA »
ที่ ป.3 ไม่ออก เพราะแก๊สโซฮอล์ แท้ ๆ

ออฟไลน์ peak12345

• **
  • 151
  • +0/-5
 :LIKE:พ
อาวุธปืน เป็นสินค้าผู้ซื้อจะต้องได้รับอนุญาตซื้อจากนายทะเบียนท้องที่ก่อนครับ
ปรกติ การซื้อ ขายปืนมือสองนั้น
ผู้ซื้อ จะ จ่ายมัดจำไว้ (จำนวนอยู่ที่ผู้ซื้อและผู้ขายตกลงกัน)
มัดจำแล้ว ผู้ขายก็มอบสำเนา ป.4 (สำเนานะครับสำเนา) เพื่อให้ผู้ซื้อนำไปแนบคำร้อง ป.1 ที่อำเภอ แต่ แต่ แต่
วังไชยา และ/หรือ ท้องที่อื่น อาจต้องนำอาวุธปืนไปตรวจด้วย ตรวจสอบถามทางอำเภอก่อนว่าแต่ละท้องที่ นโยบายเป็นอย่างไร
เมื่อ ป.3 ของผู้ซื้อออก ก็พากันไปอำเภอเพื่อตัดโอน
และนำไปตัดโอน ไปออก ป.4 ที่ท้องที่ได้เลยครับ

ในเว็ปไซย์ ผู้ซื้อผู้ขายบางรายก็โอนลอยไป แต่ทางที่ดี ทำให้ถูกต้อง ง่ายกว่าครับ ปลอดภัยทั้งผู้ซื้อและผู้ขาย
:LIKE: :LIKE: :LIKE:

ออฟไลน์ สิงห์สามแพร่ง

• 43894
  • +2134/-823
  • จองหงวนติดดิน ตงฉินบ้านนอก
และนำไปตัดโอน ไปออก ป.4 ที่ท้องที่ได้เลยครับ

:LIKE: :LIKE: :LIKE: :LIKE: :LIKE: