GUN GALLERY IN THAILAND

กระทู้เมื่อเร็วๆ นี้

หน้า: [1] 2 3 ... 10
1
New Member ~ สมาชิกใหม่โพสต์รายงานตัวที่นี่ / สมาชิกใหม่รายงานตัว
« กระทู้ล่าสุด โดย Fat Man เมื่อ เมษายน 22, 2024, 20:34:19 »
สวัสดีครับ
2
ร้านปืนมิตรภาพเป็นตัวแทนนำเข้า Bul Armory
ไม่มีของครับ ถามเผื่อบางร้านค้าง stock หรือใครมีมือ 2 สภาพดีครับ
3

ขออนุญาตสอบถามพี่ๆ สมาชิกครับ
ราคา FN Hi-power มือสอง
ตอนนี้ควรอยู่ที่เท่าไหร่ครับ
ขอบคุณครับ

555 สภาพสวยๆ สวยแบบนอนกล่อง เจ้าของเลิกเล่น
เคยขายราคา 65,000 +นิดๆ แต่ถ้าทะเบียนปีลึกๆ ไม่สวย
ปืนใช้งาน ทั้งเหน็บทั้งพกเอว  ราคาเริ่ม 50,000+
ต้องดู ป.4 ใกล้ หรือ ไกล เพราะมีผลต่อการตัดโอน

ลองถ่ายภาพมาดูสิครับ  ;D ;D ;D
4
ขออนุญาตสอบถามพี่ๆ สมาชิกครับ ราคา FN Hi-power มือสอง
ตอนนี้ควรอยู่ที่เท่าไหร่ครับ
ขอบคุณครับ
5
คลิ๊กไปหน้า Gun Gallery Mart ~ ซื้อปืน ขายปืน ปืนมือสอง อาวุธปืน ปืนถูกกฎหมาย สิ
ปืนดัง ปืนยี่ห้อดังๆ เดอะเบส ออฟ เดอะเวิลร์ ท๊อปทรี ท๊อปไฟร์ ราคาซื้อ แสนอัพ บางตัวทะลุสองแสน
ราคาต่างประเทศ $1 ราคาไทยต้องคูณด้วย 100 บาท หรือ 100 Up
เพราะการนำเข้า ค่าใบอนุญาติ ค่าภาษีศุลกากร30% ค่า Vat ค่า Airline freight
ค่าบริการคลังสินค้า ค่าภาษีท้องถิ่น ค่าโน่นนี่ แม่งเยอะ ท่วมราคาสินค้าต้นทาง

ราคาขายวันนี้  นาทีนี้ ค้างเต็มกระทู ราคาลดแล้ว ลดอีก ลดจนกว่าจะขายได้

เพราะอะไรเหรอ
1. สถานะการณ์ เข้าสู่ยุคเงินฝืด
2. ตัวโปรดักส์ ไม่จูงใจ ยังมีการผลิต ซื้อเมื่อไหร่ก็ได้
3. ราคาปืนใหม่ร้าน กับราคา ปืนมือสอง วางราคาใกล้ชิดกัน
    หรือราคาปืนใหม่ร้าน กับปืนมือสอง ห่าง 10-20%
    คนซื้อตัดสินใจ เล่นปืนใหม่มือแรก บริสุทธิ์ผุดผ่องครับ
4. น้องใหม่โดนร้านฟาด กดเต็มเหนี่ยว เต็มเขี้ยว ราคาทะลุเพดาน
5. วิธีพิจารณา  ดูปี ดูหมายเลขเครื่องหมายทะเบียน
    ถ้าปี 2560-61-62-62-65-67 ซื้อมือแรก ซื้อร้าน
    ไอ้พวกนี้รวยไม่จริง มือใหม่ คนจนผู้ยิ่งใหญ่ ซื้อด้วยอารมณ์อยากได้
    เวลาร้อนเงิน เท่าไหร่ก็ขาย ขายเพราะหน้ามืด อยากได้เงิน

555 พอจะเห็นแนวหรือยัง  ;D ;D ;D
รับทราบครับพี่ เข้าไปดูแล้วครับ เรื่องเศรษฐกิจยุคนี้ออกไปยากด้วยครับ เห็นในกระทู้เต็มเหมือนที่พี่บอกเลยครับ :<> :<> :LIKE: :LIKE:
6
คลิ๊กไปหน้า Gun Gallery Mart ~ ซื้อปืน ขายปืน ปืนมือสอง อาวุธปืน ปืนถูกกฎหมาย สิ
ปืนดัง ปืนยี่ห้อดังๆ เดอะเบส ออฟ เดอะเวิลร์ ท๊อปทรี ท๊อปไฟร์ ราคาซื้อ แสนอัพ บางตัวทะลุสองแสน
ราคาต่างประเทศ $1 ราคาไทยต้องคูณด้วย 100 บาท หรือ 100 Up
เพราะการนำเข้า ค่าใบอนุญาติ ค่าภาษีศุลกากร30% ค่า Vat ค่า Airline freight
ค่าบริการคลังสินค้า ค่าภาษีท้องถิ่น ค่าโน่นนี่ แม่งเยอะ ท่วมราคาสินค้าต้นทาง

ราคาขายวันนี้  นาทีนี้ ค้างเต็มกระทู ราคาลดแล้ว ลดอีก ลดจนกว่าจะขายได้

1. สถานะการณ์ เข้าสู่ยุคเงินฝืด
2. ตัวโปรดักส์ ไม่จูงใจ ยังมีการผลิต ซื้อเมื่อไหร่ก็ได้
3. ราคาปืนใหม่ร้าน กับราคา ปืนมือสอง วางราคาใกล้ชิดกัน
    หรือราคาปืนใหม่ร้าน กับปืนมือสอง ห่าง 10-20%
    คนซื้อตัดสินใจ เล่นปืนใหม่มือแรก บริสุทธิ์ผุดผ่องครับ
4. น้องใหม่โดนร้านฟาด กดเต็มเหนี่ยว เต็มเขี้ยว ราคาทะลุเพดาน
5. วิธีพิจารณา  ดูปี ดูหมายเลขเครื่องหมายทะเบียน
    ถ้าปี 2560-61-62-62-65-67 ซื้อมือแรก ซื้อร้าน
    ไอ้พวกนี้รวยไม่จริง มือใหม่ คนจนผู้ยิ่งใหญ่ ซื้อด้วยอารมณ์อยากได้
    เวลาร้อนเงิน เท่าไหร่ก็ขาย ขายเพราะหน้ามืด อยากได้เงิน

555 พอจะเห็นแนวหรือยัง  ;D ;D ;D
ใช่ครับ เห็นด้วยยุคเศรษฐกิจค่าเงินบาทแบบนี้ :LIKE: :LIKE:
7
ร้านปืนมิตรภาพเป็นตัวแทนนำเข้า Bul Armory
8

ขอบคุณมากครับพี่
ที่แนะนำการตั้งราคา
และการตลาดของปืนครับ :P :<>

10
Colt In Thailand ~ ปืนโคลท์ทุกรุ่น ปืน1911 US.ARMY / Re: Raminton Rand .45 1911A1
« กระทู้ล่าสุด โดย เลอ..น้ำจำ เมื่อ เมษายน 21, 2024, 20:56:08 »

ใครมีบ้างขอชมด้วยครับ
ตอนนี้ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

หน้า: [1] 2 3 ... 10