GUN GALLERY IN THAILAND

สอบถามถ้าจะเล่นปืนยาว .22 LRไว้เฝ้าสวน ลำกล้องต้องเท่าไรดี?

สวัสดีครับ มาใหม่ครับ
สอบถามถ้าจะเล่นปืนยาว .22 LRไว้เฝ้าสวน ลำกล้องต้องเท่าไรดี?

ออฟไลน์ Sinjung

• **
  • 56
  • +4/-3
cz รุ่นทั่วไป  24 นิ้วครับ
Ruger 10/22 น่าจะ 16 นิ้วถ้าจำไม่ผิด แนะนำ 2 ตัวนี้ครับชอบลูกเลือนเลือกซีแซด  ชอบเซมิออโต้รัวๆเลือกรูเก้อ

ถ้าติดกล้องเล็งจะสั้นจะยาวความแม่นใกล้เคียงกัน ต่างกันที่เสียงดังถ้ายาวๆเสียงจะเบาลงครับสั้นๆเสียงจะดังขึ้น

ออฟไลน์ kitkit26

• **
  • 37
  • +0/-0
เชียร์ Ruger 10/22 กึ่งอัตโนมัต รุ่นลำสแตนเลส 18นิ้วครับ  ซื้อเสร็จเดินเข้าร้านแต่งไกให้เบาสัก3ปอนด์ หาแม๊ค25นัดสัก 2 อัน  ใส่ลูกสติงเก้อร์หรือไม่ก็เยลโร่แจ๊กเก็ต  ระยะ 50-100 ม.คุณได้เปรียบปืนสั้นแน่นอน ส่วน Cz เป็นปืนระบบลูกเลื่อน  ยิงต่อเนื่องได้ช้ากว่าจุกระสุนน้อยกว่าของแต่งน้อยกว่าด้วย  เดิมๆยิงแม่นกว่าเท่านั้น  จะเฝ้าไร่เฝ้าสวนด้วยปืนยาว .22 LR  ถ้าเป็นผม  ผมเลือก Ruger เพราะผมมีเพื่อนที่ซื้อเพิ่มอีก 2 อัน  รวมแล้วพร้อมยิงด้วยกระสุนถึง 50 นัดครับ

ออฟไลน์ s_kampay

• **
  • 29
  • +0/-1
 :LIKE:เยี่ยมครับ ผมซื้อ g22 ว่าจะหาของแต่ง มีใครแนะนำได้บ้าง ครับ :) :) :)