GUN GALLERY IN THAILAND

สมาชิกไหม่ครับ รบกวนขอความช่วยเหลือหน่อยครับ

ออฟไลน์ Samyan

• **
  • 1
  • +0/-0
พอดีผมจะซื้อปืน แต่น้าแต่เป็น สวัสดิการตืดโอน อีก 3 ปี ต้องใช้เอกสารและหลักฐานอะไรบ้างครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องเลย
fifa55

ออฟไลน์ angwat

• **
  • 175
  • +1/-3
Re: สมาชิกไหม่ครับ รบกวนขอความช่วยเหลือหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2020, 15:41:20 »
พอดีผมจะซื้อปืน แต่น้าแต่เป็น สวัสดิการตืดโอน อีก 3 ปี ต้องใช้เอกสารและหลักฐานอะไรบ้างครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องเลย
fifa55
ไม่มีเอกสารใดๆ ปกป้องการกระกระทำกฎหมายได้ได้ครับ ยกเว้นแต่เมื่อครบอีก 3 ปีข้างหน้าแล้วท่านไปโอนมาเป็นชื่อท่าน

Re: สมาชิกไหม่ครับ รบกวนขอความช่วยเหลือหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 03, 2020, 16:04:50 »
ต้องดูด้วยนะครับ ปืนสวัสดิการบางตัว ก็โอนไม่ได้ ตกทอดทางมรดกได้อย่างเดียวก็มีครับ แต่ถ้าได้ ก็ทำอะไรไม่ได้เลย ต้องรอครบ5ปี แล้วไปขอใบป.3 จึงตัดโอนได้ครับ ถ้ามีป3อยู่แล้วมีมือสอง สวยๆในเวปเราเยอะมากเลยครับ :>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2020, 16:22:21 โดย ผู้เฝ้าระวัง »