GUN GALLERY IN THAILAND

มือใหม่ครับ อยากถามพวกพี่ๆ ว่าตัวปืนที่วัสดุทำจากพวกโพลิเมอร์ เก็บไว้นานๆไปจะมีปัญหาอะไรรึป่าวครับ

มือใหม่ครับ อยากถามพวกพี่ๆ ว่าตัวปืนที่วัสดุทำจากพวกโพลิเมอร์ เก็บไว้นานๆไปจะมีปัญหาอะไรรึป่าวครับ พอดีอยากได้ตัว Ruger LCP II ครับ
ราคาประมาณเท่าไรครับ

ออฟไลน์ phrannok

• **
  • 40
  • +0/-0
ตอนนี้ที่มีเห็นๆ 10 ปี + ยังไม่มีปัญหาอะไรนะครับ

ขอบคุณครับ
ตอนนี้ที่มีเห็นๆ 10 ปี + ยังไม่มีปัญหาอะไรนะครับ

ออฟไลน์ GaiGai

• **
  • 171
  • +6/-2
มือใหม่ครับ อยากถามพวกพี่ๆ ว่าตัวปืนที่วัสดุทำจากพวกโพลิเมอร์ เก็บไว้นานๆไปจะมีปัญหาอะไรรึป่าวครับ พอดีอยากได้ตัว Ruger LCP II ครับ
กล็อก  เข้ามาน่าจะปี  40 หรือ  41  ครับ  จนป่านนี้ก็ยังใช้ได้ดีอยู่นะครับ 

M1

มือใหม่ครับ อยากถามพวกพี่ๆ ว่าตัวปืนที่วัสดุทำจากพวกโพลิเมอร์
เก็บไว้นานๆไปจะมีปัญหาอะไรรึป่าวครับ พอดีอยากได้ตัว Ruger LCP II ครับ

555  ท่องคาถา  " อย่าวางใกล้หมา อย่าพาไปที่ร้อน " ครับ 55  ;D ;D ;D :o

ออฟไลน์ สิงห์สามแพร่ง

• 43894
  • +2134/-847
  • จองหงวนติดดิน ตงฉินบ้านนอก
 ;) ;)   อยู่ที่การเก็บรักษาครับ ไม่ว่าจะพลาสติก เหล็ก สแตนเลส อะไรก็ตาม ไม่รักษาก็เสื่อมไวได้เหมือนนกันครับ  ;) ;)

ออฟไลน์ Smith686

• **
  • 483
  • +16/-41
กล็อก  เข้ามาน่าจะปี  40 หรือ  41  ครับ  จนป่านนี้ก็ยังใช้ได้ดีอยู่นะครับ
  Glock รุ่นแรกๆน่าจะก่อนปี 2530 อีกนะครับ  ปัจจุบันก็ยังใช้กันอยู่  พลาสติกคือวัสดุที่ย่อยสลายยากที่สุดแล้ว  อายุเกิน 100 ปีแน่นอนถ้าเก็บรักษาดี

• 43894
 ;) ;)   ผมเองจับดองแห้ง สองสามเดือน จับอาบน้ำทีครับ  ;) ;)

ออฟไลน์ seksonoae

• **
  • 171
  • +2/-0
ถ้าไม่เก็บในที่ร้อนจัดแบบ  ใกล้กองไฟ หรือหมาแทะ  ผมว่าทนกว่าเหล็กตรงที่ไม่เป็นสนิม
แต่สไลด์กับ ลำกล้อง ก็ยังเป็นเหล็กที่ต้องดูแลครับ

• 43894
 ;) ;)    เก็บที่อุณหภูมิห้อง ไม่ใกล้ที่ชื้น อยู่ได้นานนับปีครับ  ;) ;)