GUN GALLERY IN THAILAND

สมาชิกใหม่ ขอทราบราคาปืน

สมาชิกใหม่ ขอทราบราคาปืน
« เมื่อ: มกราคม 27, 2021, 10:24:29 »
  ตามหัวข้อเลยครับ คืออยากขายปืน แต่ไม่รู้จะตั้งราคา เท่าไหร่ เป็น glock 26 ขนาด9ม.ม. สภาพไม่เคยยิงเลย ซื้อแล้วก็เก็บนิ่ง กล่อง แม๊กสำรอง อุปกรณ์ประจำครบ ไม่ได้แกะเลย ป.4 พร้อม ซองหนัง กระสุนหนึ่งกล่อง สภาพ100% ราคาตั้งขายควรอยู่ที่เท่าไหร่ครับ จะนำไปโพสในห้องซื้อขายตามกตืกา ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Eagle4047

• **
  • 4
  • +0/-0
Re: สมาชิกใหม่ ขอทราบราคาปืน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 23, 2021, 00:40:34 »
ขอทราบเป็นข้อมูลด้วยคนนะครับ ^^

ออฟไลน์ Smith686

• **
  • 483
  • +16/-41
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 24, 2021, 00:39:01 »
ขอทราบเป็นข้อมูลด้วยคนนะครับ ^^
   วิธีการง่ายๆคือเช็กในหน้าซื้อขาย  หรือใช้ Google ค้นหากันว่าเขาตั้งราคาขายกันเท่าไร  เราก็ตั้งราคาให้ใกล้เคียงคนอื่น  อย่าง Glock26 สภาพใหม่มากอาจจะตั้งราคาสัก 65,000 บาทก็ได้  เดี๋ยวคนซื้อก็จะขอต่อรองเอง

ออฟไลน์ GaiGai

• **
  • 171
  • +6/-2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 24, 2021, 21:24:07 »
ด้วยความเคารพ  ไม่ว่า  ปืนของคุณจะใหม่แค่ไหน   แต่ก็ได้ชื่อว่า  เป็นมือ  2  ครับ    อันดับแรกลองเช็คราคาปืนใหม่ก่อนเลยครับ  ว่าราคาเท่าไร   แล้วลองดูว่า  ถ้าเป็นคุณเองจะซื้อได้ในราคาประมาณเท่าไรครับ    อย่างเช่นว่า  ถ้าราคาต่ำกว่าปืนจริง  5000  คุณจะซื้อไหม   ถ้าคุณไม่ซื้อก็แปลว่า  ราคานั้นสูงไป    สำหรับคนเล่นปืน  ส่วนต่างถ้าไม่มากพอเขาไปหาปืนใหม่ดีกว่าครับ   คุณจะขายได้ราคาก็ต่อเมื่อ คุณขายคนนอกกลุ่มคนรักปืน   เพราะรายละเอียด  ปลีกย่อย  คนนอกดูสภาพแล้วรับได้จริงๆ  โดยที่ไม่ได้เช็คราคาปืนใหม่     แต่ถ้าขายคนในรับรองว่าถ้าราคาไม่ถูกใจจริง  เขาจะไม่ซื้อครับ  เหตุผลหนึ่งคือ  เป็นปืนที่มีทั่วๆไปครับ    ถ้าเป็นปืนสะสม  ปืนที่หายากๆ  ได้ราคาแน่นอนครับ 
ช่วงนี้ราคาปืนไม่ดีเหมือน  3-4  ปีที่แล้ว   ดูได้จากราคาปืนที่ขายครับ   3-4 ปีที่แล้ว  กล็อก  26  คุณไปเกือบๆ  70000  ครับ  ยิ่งตอนนี้  ปืนสวัสดิการ ครบ  5  ปีออกมาขายอีกเยอะครับ 
ขอให้ขายได้ราคาอย่างที่ตั้งใจครับ