GUN GALLERY IN THAILAND

ปืนแต่งเปลี่ยนลำกล้องสามารถซื้อขายโอนได้ไม๊ครับ

ออฟไลน์ chucky999

• **
  • 1
  • +0/-0
พอดีสนใจปืนกระบอกหนึ่งของเพื่อน แต่เค้าเปลี่ยนลำกล้องปืนเพราะเป็นปืนแต่ง เลยไม่แน่ใจว่าถ้าซื้อไปจะมีปัญหาตอนโอนทะเบียนไม๊ครับ รบกวนสอบถามผู้รู้ด้วยครับ

ออฟไลน์ GaiGai

• **
  • 171
  • +6/-2
Re: ปืนแต่งเปลี่ยนลำกล้องสามารถซื้อขายโอนได้ไม๊ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2022, 21:34:35 »
เป็นปืนรุ่นไหนครับ  ถ้าเป็นรุ่นเก่าๆ บางตัวไม่ได้จดเลขที่ลำกล้องไว้ครับ  เช่นพวก  1911  รุ่นเก่าๆก็โอนได้ลองถามคนขายดูเลยครับว่า  ลำกล้องเดิมอยู่ไหม  ถ้าอยู่ตอนไปโอนก็เอาลำเดิมใส่ไป  ตอนไปซ้อมก็เปลี่ยนลำเอาครับ