GUN GALLERY IN THAILAND

ต้องการปืนถูกกฎหมาย ต้องทำยังไงมั่งครับ

ออฟไลน์ Thomson

• **
  • 1
  • +0/-0
ต้องการมีปืนถูกกฎหมาย

ออฟไลน์ arthit1983

• **
  • 3
  • +0/-0
Re: ต้องการปืนถูกกฎหมาย ต้องทำยังไงมั่งครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 13, 2022, 09:56:52 »
ไปติดต่ออำเภอที่ตัวท่านอยู่ได้เลยครับ

ออฟไลน์ toon371

• **
  • 40
  • +0/-0
Re: ต้องการปืนถูกกฎหมาย ต้องทำยังไงมั่งครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 13, 2022, 11:10:53 »
สำหรับประชาชนไม่ใช่ปืนสวัสดิการนะครับที่ผมเคยขอ.. 1.จัดเตรียมเอกสารของเราให้เรียบร้อย เช่นสำเนาบัตรประชาชน,สำเนาทะเบียนบ้าน,หนังสือรับรองรายได้ของเรา,สำเนาหลักทรัพย์ของเรามีอะไรบ้างถ่ายเอกสารมาให้หมดเพื่อง่ายต่อการพิจารณา..ที่ดิน,บ้าน,รถยนต์,บัญชีธนาคาร ฯ.(ทะเบียนบ้านต้องอยู่เกินหกเดือนขึ้นไป)และที่สำคัญท่านต้องไม่เป็นบุคคลต้องห้ามตาม พรบ.อาวุธปืนฯด้วยนะครับ....2.ถ้าต่างจังหวัด เมื่อจัดเตรียมเอกสารได้ครบถ้วนแล้ว ขึ้นไปขอพบปลัดฝ่ายอาวุธปืนในแต่ละท้องที่ แต่ละอำเภอครับ..3.ปลัดฯจะให้เรากรอกข้อความเขาเรียกว่าใบ ป.1.ครับ และที่ขาดไม่ได้ คือ ใบรับรองความประพฤติของเรา ถ้าเราอยู่ในหมู่บ้านให้ผู้ใหญ่บ้านเซ็นให้ อยู่ในเขตเทศบาลให้นายกเทศมนตรีเซ็นให้.นี่คือหลักการย่อๆครับซึ่งแต่ละท้องที่เจ้าหน้าที่อาจใช้ดุลยพินิจปลีกย่อยแตกต่างกันอยู่บ้างไม่มากก็น้อย.บางท้องที่ก็ให้สั้นหนึ่งยาวหนึ่ง ,บางท้องที่หากไม่เป็นบุคคลต้องห้ามฯแล้วขอซื้อเท่าไรท่านให้หมดครับ หรือ บางท้องที่อาจมีค่าทางด่วนบ้างถึงจะออกให้ครับ อันนี้เป็นประสบการณ์ส่วนตัวของผมนะครับ(ผิดพลาดประการใดขออภัยสมาชิกทุกท่านด้วยครับ)

ออฟไลน์ THEP

• **
  • 6290
  • +1011/-9738
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 13, 2022, 17:27:00 »

โทรมาคุย ยินดีแนะนำ ครับ   ;D
Tel.- Line.  O89-88I-5566