GUN GALLERY IN THAILAND

หมายเลขประจำปืน สมิธ M15-3

หมายเลขประจำปืน สมิธ M15-3
« เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2022, 17:59:50 »
เลขตรงบานพับโม่เป็น 8kxxxx แต่ตรงสันด้ามด้านล่างเป็น Dxxxx ซึ่งตรงกับเลขในใบ ป.4 ไปทำเรื่องโอนที่อำเภอ ตรวจปืนแล้วผ่านโดยเขายึดตามเลขที่สันด้ามซึ่งตรงกับใบ ป.4 และทำเรื่องรับโอนผ่านได้ใบ ป.4 ใหม่มาแล้ว แต่มีคนทักหลายคนเลยอยากจะลบเลขที่อยู่ตรงบานพับโม่ออกเลยจะมีปัญหาไหมครับ ร้านซ่อมปืนมำให้ได้ไหม ขอบคุณครับ

M1

Re: หมายเลขประจำปืน สมิธ M15-3
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2022, 20:42:42 »

เลขตรงบานพับโม่เป็น 8kxxxx แต่ตรงสันด้ามด้านล่างเป็น Dxxxx ซึ่งตรงกับเลขในใบ ป.4
ไปทำเรื่องโอนที่อำเภอ ตรวจปืนแล้วผ่านโดยเขายึดตามเลขที่สันด้ามซึ่งตรงกับใบ ป.4

และทำเรื่องรับโอนผ่านได้ใบ ป.4 ใหม่มาแล้ว แต่มีคนทักหลายคน
เลยอยากจะลบเลขที่อยู่ตรงบานพับโม่ออกเลยจะมีปัญหาไหมครับ
ร้านซ่อมปืนมำให้ได้ไหม ขอบคุณครับ

กรณีเลขบริเวณบานพับโม่ และสันด้ามด้านล่าง ใช้คนละเลขเป็นเรื่องปกติของ S&W

เป็นเรื่องของโรงงานกำหนด เรื่องพาร์ทนัมเบอร์ และ ซีเรียลนัมเบอร์

กรณีนายทะเบียนอาวุธปืน ใช้เลขบริเวณสันด้าม อ้างอิงเป็นซีเรียลนัมเบอร์ ถูกต้องครบถ้วนแล้ว

คำเตือน  ห้ามทำการ ขูด ลบ ตก เติม ขึ้นใหม่
มิฉะนั้นจะเป็นกรณี ทำลายเครื่องหมายทะเบียนที่ปรากฎบนตัวปืน

Re: หมายเลขประจำปืน สมิธ M15-3
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2022, 05:14:23 »
ขอบคุณครับ