GUN GALLERY IN THAILAND

พนักงานรัฐวิสาหกิจซื้อปืนสวัสดิการได้ไหมครับ

ออฟไลน์ khaphayut

• **
  • 1
  • +0/-0
อยากสอบถามหน่อยครับ พอดีเห็นรายละเอียดว่าปืนสวัสดิการจะมีในส่วนของพนักงานรับวิสาหกิจของกระทรวงมหาดไทย อยากสอบถามว่าผมเป็นพนักงานรัฐวิสาหกิจ กระทรวงอื่นจะซื้อปืนสวัสดิการได้ไหมครับ

ออฟไลน์ zaaz6688

• **
  • 28
  • +1/-1
Re: พนักงานรัฐวิสาหกิจซื้อปืนสวัสดิการได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2022, 10:16:35 »
ขออนุญาตตอบในบางส่วน คือจะต้องศึกษาว่า
1. ปืนที่จะซื้อนั้นเข้าร่วมกับโครงการไหน เช่นของกรมการปกครอง สน.สก. /สน.อส. หรือเป็นโครงการของ สำนักงานตำรวจแห่งชาติ (ซึ่งของ ตร. บางครั้งก็จะเปิดโอกาสให้หน่วยงานราชการภายนอกเข้าร่วมได้ ค่อนข้างเปิดกว้าง แต่อาจมีรุ่นแค่เพียงรุ่นเดียว ตย. เช่น โครงการ sig 320 /sig p365 และโครงการปัจจุบัน คือ commando ซึ่งอดีตเป็นโครงการของ ตร. แต่ปัจจุบันเปลี่ยนเป็นของกรมการปกครองแล้ว ซึ่งเปิดกว้างมากผมว่าแทบทุกหน่วยงานสามารถเข้าร่วมได้ แต่มีปืนให้เลือกน้อย 1.กล๊อคคอมมานโด 2. กล็อค19 gen 5 3. เดี่ยวลูกซอง 12 NTF และ 4 . คอมมาโด 8.6 ปัํมแอคชั่น
2. เมื่อรู้โครงการต่างๆ แล้ว เราก็จะสามารถรู้ว่าเรามีสิทธิ์หรือไม่ ถามไปเลยครับ แต่ถ้าเป็นของกรมการปกครองจะค่อนข้างจำกัดสิทธิครับ
 ฉะนั้นลองดูโครงการ ปืน commando ดูครับผมว่าเปิดกว้างมากๆ เอาใจช่วยครับ