GUN GALLERY IN THAILAND

แก้ทะเบียนปืนเลขอารบิคเป็นเลขไทย

แก้ทะเบียนปืนเลขอารบิคเป็นเลขไทย
« เมื่อ: มิถุนายน 22, 2022, 10:53:11 »
เพิ่งรับโอนปืนเก่าจากพ่อมาแล้วเอาไปให้ช่างรมดำใหม่ช่างแนะนำให้ตอกเลขทะเบียนเป็นเลขไทยแทนของเดิมที่เป็นเลขอารบิคที่ตรงจุดเดิม แต่ตอนทำเรื่องโอนที่อำเภอได้ขูดที่เป็นเลขอารบิคไปแล้วจะมีปัญหาไหมครับ

Re: แก้ทะเบียนปืนเลขอารบิคเป็นเลขไทย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2022, 11:08:08 »
ไม่ควรด้วยประการทั้งปวง เป็นการปลอมแปลงเอกสาร จะกลายเป็นปืนผิดกฏหมาย เลขจางเค้าโครงเดิม มันก็แท้ ตอกใหม่ กลายเป็นปลอม
So others may life

ออฟไลน์ Owner

• **
  • 84
  • +3/-0
Re: แก้ทะเบียนปืนเลขอารบิคเป็นเลขไทย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2022, 16:10:05 »
ช่างรมจะหางานเพิ่มหรือไปขัดจนเลขหาย  กรณีเลขทะเบียนเดิมชำรุดเลือนจางจะตอกใหม่

เราต้องขออนุญาตอำเภอและนำปืนตรวจ ตอกเสร็จก็ต้องนำกลับไปตรวจลอกเลขเก็บครับ

M1

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2022, 16:43:37 »

เพิ่งรับโอนปืนเก่าจากพ่อมาแล้วเอาไปให้ช่างรมดำใหม่
ช่างแนะนำให้ตอกเลขทะเบียนเป็นเลขไทยแทนของเดิมที่เป็นเลขอารบิคที่ตรงจุดเดิม

แต่ตอนทำเรื่องโอนที่อำเภอได้ขูดที่เป็นเลขอารบิคไปแล้วจะมีปัญหาไหมครับ

555  การแก้ไขเครื่องหมายทะเบียน ต้องได้รับอนุญาตจากนายทะเบียนก่อน

ตอนนี้ ต้องส่งมาทำเครื่องหมายใหม่ ที่วังไชยา ที่เดี่ยวครับ

5555 ตอกที่อื่น เป็นกรณีทำเครื่องหมายขึ้นใหม่ ตอนโอนเหงื่อแตกครับ  ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2022, 20:20:38 »
ขอบคุณทุกคำตอบครับ ตกลงเอาไว้แบบเดิมดีกว่าจะได้ไม่มีปัญหาในวันข้างหน้า