GUN GALLERY IN THAILAND

ญาติเอาปืนโครงการมาขายให้ กำหนดห้าปีถึงจะโอนได้ ตอนนี้เหลืออีกสามปี

ออฟไลน์ berm001

• **
  • 1
  • +0/-0
เป็นปืนโครงการ ยี่ห้อ glock  มาขายให้ห้าหมื่น พร้อมโอนลอยให้ อีกสามปีถึงจะโอนได้ แต่ผมก็ไม่มีความจำเป็นจะใช้ปืนเลย และก็ไม่อยากไปขอใบป 4 ด้วยเพราะรู้สึกว่ามันจะยุ่งยากมากๆ ปืนที่รับมาก็ไม่เคยไปยิง เพราะจะพกไปในเมืองไปฝึกยิงก็กลัวโดนตำรวจจับ จะขายต่อก็ขายไม่ได้เพราะไม่ใช่ชื่อตัวเอง จะขายคืนญาติก็ไม่ซื้อคืน เวลามีโจรเข้าบ้านมาจะยิงโจรก็กลัวตำรวจจับปืนผิดมือ 555 ตั้งแต่ซื้อมามีแต่เรื่องกลุ้มใจเลยครับ  ::)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2022, 04:38:38 โดย berm001 »

ออฟไลน์ Kjanenyza

• **
  • 15
  • +0/-0
สอบถามเพิ่มเติมหน่อยครับ ไลน์ duckygf

M1

เป็นปืนโครงการ สน.อส.ยี่ห้อ glock mariner
มาขายให้ห้าหมื่น พร้อมโอนลอยให้ อีกสามปีถึงจะโอนได้

แต่ผมก็ไม่มีความจำเป็นจะใช้ปืนเลย
และก็ไม่อยากไปขอใบป 4 ด้วยเพราะรู้สึกว่ามันจะยุ่งยากมากๆ

ปืนที่รับมาก็ไม่เคยไปยิง เพราะจะพกไปในเมืองไปฝึกยิงก็กลัวโดนตำรวจจับ
จะขายต่อก็ขายไม่ได้เพราะไม่ใช่ชื่อตัวเอง
จะขายคืนญาติก็ไม่ซื้อคืน

เวลามีโจรเข้าบ้านมาจะยิงโจรก็กลัวตำรวจจับปืนผิดมือ 555

ตั้งแต่ซื้อมามีแต่เรื่องกลุ้มใจเลยครับ  ::)

555 นอนผวา ต่อไปครับ  ;D ;D ;D

yah

เป็นปืนโครงการ สน.อส.ยี่ห้อ glock mariner มาขายให้ห้าหมื่น พร้อมโอนลอยให้ อีกสามปีถึงจะโอนได้ แต่ผมก็ไม่มีความจำเป็นจะใช้ปืนเลย และก็ไม่อยากไปขอใบป 4 ด้วยเพราะรู้สึกว่ามันจะยุ่งยากมากๆ ปืนที่รับมาก็ไม่เคยไปยิง เพราะจะพกไปในเมืองไปฝึกยิงก็กลัวโดนตำรวจจับ จะขายต่อก็ขายไม่ได้เพราะไม่ใช่ชื่อตัวเอง จะขายคืนญาติก็ไม่ซื้อคืน เวลามีโจรเข้าบ้านมาจะยิงโจรก็กลัวตำรวจจับปืนผิดมือ 555 ตั้งแต่ซื้อมามีแต่เรื่องกลุ้มใจเลยครับ  ::)

ที่มาเล่าให้ฟังนี่ไม่กลัวหรือครับ  :)

ออฟไลน์ P88c

• **
  • 7
  • +0/-1
สรุปสุดท้ายดำเนินการยังไงครับ น่าจะลองคุยกับเจ้าของเดิมดูนะครับ

ออฟไลน์ napat5

• **
  • 337
  • +3/-17
3ปีข้างหน้า ขออวยพรให้ขอป.3 ได้โดยไม่มีอุปสรรคนะครับ  :)

ออฟไลน์ aof15312035

• **
  • 19
  • +0/-0
เป็นปืนโครงการ สน.อส.ยี่ห้อ glock mariner มาขายให้ห้าหมื่น พร้อมโอนลอยให้ อีกสามปีถึงจะโอนได้ แต่ผมก็ไม่มีความจำเป็นจะใช้ปืนเลย และก็ไม่อยากไปขอใบป 4 ด้วยเพราะรู้สึกว่ามันจะยุ่งยากมากๆ ปืนที่รับมาก็ไม่เคยไปยิง เพราะจะพกไปในเมืองไปฝึกยิงก็กลัวโดนตำรวจจับ จะขายต่อก็ขายไม่ได้เพราะไม่ใช่ชื่อตัวเอง จะขายคืนญาติก็ไม่ซื้อคืน เวลามีโจรเข้าบ้านมาจะยิงโจรก็กลัวตำรวจจับปืนผิดมือ 555 ตั้งแต่ซื้อมามีแต่เรื่องกลุ้มใจเลยครับ  ::)
      รอครบกำหนดก่อนดีกว่าครับค่อยซื้อ  ปืนผิดมือ โทษหนักนะ   และมั่นใจได้อย่างไรว่า ป.3 จะผ่านครับ จะเสียเงินฟรีนะครับ

ออฟไลน์ DRKOB

• **
  • 327
  • +7/-14
ที่มาเล่าให้ฟังนี่ไม่กลัวหรือครับ  :)
คนเค้าพลาดไปมาขอคำปรึกษาอะครับ

yah

คนเค้าพลาดไปมาขอคำปรึกษาอะครับ

งั้นก็ทนถือต่อไปแต่อย่าให้ใครรู้ว่าเราถือปืนผิดมือ เก็บความลับให้เงียบกริป เก็บปืนให้ดีอย่าเอาออกไปไหน
 ครบห้าปีก็ไปขอป3 ดำเนินการให้ถูกต้องครับ  :LIKE:

yah

เป็นปืนโครงการ ยี่ห้อ glock  มาขายให้ห้าหมื่น พร้อมโอนลอยให้ อีกสามปีถึงจะโอนได้ แต่ผมก็ไม่มีความจำเป็นจะใช้ปืนเลย และก็ไม่อยากไปขอใบป 4 ด้วยเพราะรู้สึกว่ามันจะยุ่งยากมากๆ ปืนที่รับมาก็ไม่เคยไปยิง เพราะจะพกไปในเมืองไปฝึกยิงก็กลัวโดนตำรวจจับ จะขายต่อก็ขายไม่ได้เพราะไม่ใช่ชื่อตัวเอง จะขายคืนญาติก็ไม่ซื้อคืน เวลามีโจรเข้าบ้านมาจะยิงโจรก็กลัวตำรวจจับปืนผิดมือ 555 ตั้งแต่ซื้อมามีแต่เรื่องกลุ้มใจเลยครับ  ::)

สอบถามเพิ่มเติมหน่อยครับ ไลน์ duckygf  (ลองไลน์หาคนนี้อาจช่วยได้ครับ) ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Kit22

• **
  • 108
  • +1/-1
เอาสั้นๆง่ายๆนะ
เคสที่ 1 เอาปืนไปคืนส่วนตังค์ได้หรือไม่ว่ากันทีหลังเพราะเป็นญาติเรา
เคสที่ 2 ปืนนี้เป็นปืนผิดมือถ้าจะเก็บไว้ก็แยกลูกออกจากแมกเก็บแยกจากปืน แล้วใส่กุญแจล๊อคปืน หรืออาจจะถอดสไลด์,แยกลำกล้องใส่ถุงอัดน้ำมัน,ลงจารบีไว้ใส่ 
กล่องเก็บรอเวลาครบค่อยหยิบมันออกมาเอาไปโอนให้ถูกต้อง  ระหว่างรอคุณต้องคิดว่ามันไม่มีจนครบเวลาน่ะแหละทำใจ :( เพราะก่อนซื้อลืมดูว่าติดโอนนิ๊ ญาติหนอญาติทำกันได้ลงคอ

ออฟไลน์ sonsin

• **
  • 953
  • +20/-88
3ปี กับราคาที่ถูกกว่าท้องตลาด คิดซะว่า แลกมาคุ้มแล้วคับ
ปืนยุในบ้าน ปุถุชน คนปกติ
ถ้าเครื่องบิน ไม่ลงจอดฉุกเฉินบนรางรถไฟ
ตร.ไม่ขอหมายมาค้นบ้านหรอกคับ เว้นแต่เที่ยวไปบอกไปเล่าคนทั่วไปว่ามีปืนผิดมือไว้ในบ้าน
ซื้อจารบี น้ำมัน มาแช่อิ่มหมักปืนไว้ 3ปีไม่นาน
ภาวนาให้ ท่านและญาติมีสุขภาพแข็งแรงตลอด3ปีนี้ เท่านั้นเอง ไม่ต้องกังวล