GUN GALLERY IN THAILAND

แนะนำหน่อยครับ 9มม. รบกวนขอความรู้จากพี่ๆด้วยครับ

ออฟไลน์ Puenview

• **
  • 20
  • +0/-3
ขอความรู้จากพี่ๆหน่อยครับกำลังตัดสินใจระหว่าง
1.CZ 75B
2.Beretta 92fs
3.Colt Compettition
4.Kimber pro carry
5.ให้พี่ๆช่วยแนะนำครับ

*ตั้งแต่เกิดมาไม่เคยจับยิงปืนแมกกาซีนมาก่อนนะครับ แต่พ่อเคยพาไปสอนยิงที่สนาม .38spl กับ .357 พ่อผมเล่นแต่ปืนลูกโม่
ตอนนี้ขอใบ ป.3 ผ่านแล้วครับ พ่อแนะนำให้หาว่าให้หาม้ากับกวางเป็นอันดับแรกๆ มือ 2 ก็ได้ครับกำลังหาในกลุ่มอยู่เรื่อยๆถ้าเจอเนื้อคู่จะได้ติดต่อไปขอแก้ ป.3
ตอนนี้ดูคลิปอาจารย์หว่องหลายคลิปเพื่อประกับการตัดสินใจ รบกวนขอความรู้จากพี่ๆด้วยครับ

ออฟไลน์ Volcano

• **
  • 47
  • +1/-0
ยังไงดีอ่ะ ถ้าคนเก่าแก่หน่อยก็ไม่แปลกว่าจะต้องม้า มันคือต้นตำหรับอะไรก็แล้วแต่
แต่สมัยนี้เกือบทุกแบรนด์ก็ทำ 1911 2011ออกมา ด้วยเครื่องจักรCNC ที่สวยกว่า แน่นกว่า
อย่าเข้าใจผิด ไม่ได้บอกว่าม้าไม่ดี แค่ทางเลือกในปัจจุบันมีเยอะขึ้นมาก

ส่วนแต่ละกระบอกที่ว่ามา คาแรคเตอร์ก็ต่างกันอยู่นะ ความอ้วน ความบาง ลำกล้องสั้น-ยาว

ออฟไลน์ sol1911

• **
  • 31
  • +2/-0
ถ้าเป็น 9 ม.ม.  สำหรับเอามาใช้งานกระบอกแรก ขอเลือกปืนที่ออกแบบมาสำหรับ 9 ม.ม.แต่แรก ประเภทลูกดก คอมแพคครับ  ตัวไหนแล้วชอบ
ถ้าเอามาแค่ยิงเล่น ซ้อมมือ ลูบคลำ  มีไว้เพื่อความภาคภูมิใจ ไม่ได้ติดตัว ตามตัวเลือกขอเป็น Colt Compettition ;D

ออฟไลน์ ohm_p

• **
  • 49
  • +3/-55
ถ้าเลือกกวางตามที่พ่อแนะนำ ลองดูspringfield SA35 มีทั้งหน้าร้านกับสวัสดิการ