GUN GALLERY IN THAILAND

ช่วยแนะนำปืน 9 มม. สำหรับเริ่มหัดยิงปืน

ออฟไลน์ sunny777

• **
  • 3
  • +0/-0
สวัสดีครับ รบกวนพี่ๆสมาชิก แนะนำยี่ห้อปืน 9 มม.สำหรับนำไปใช้เรียนยิงปืนให้ทีครับ (เป็นมือใหม่ไม่เคยจับปืนเลยครับ)
ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ (ถ้าคำถามกว้างไปขออภัยด้วยครับ)

ออนไลน์ legendarymos

• **
  • 31
  • +0/-0
Re: ช่วยแนะนำปืน 9 มม. สำหรับเริ่มหัดยิงปืน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 25, 2024, 18:39:17 »
ผมเคยอยู่ในคำถามเดียวกันครับหาแบรนด์มากมายเยอะแยะ สุดท้ายผมไปจบที่ CZ ครับ จะ 75, Shadow1 หรือ Shadow2 ก็ได้ครับราคาสมเหตุสมผล ขายต่อก็ได้ราคา

ออฟไลน์ gai-chon

• 3796
  • +82/-114
Re: ช่วยแนะนำปืน 9 มม. สำหรับเริ่มหัดยิงปืน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 25, 2024, 21:52:44 »
สวัสดีครับ รบกวนพี่ๆสมาชิก แนะนำยี่ห้อปืน 9 มม.สำหรับนำไปใช้เรียนยิงปืนให้ทีครับ (เป็นมือใหม่ไม่เคยจับปืนเลยครับ)
ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ (ถ้าคำถามกว้างไปขออภัยด้วยครับ)
  ปืนตลาดก็  กล็อกไม่ก็ CZ   ลองไปสนามยิงปืนแล้วขอเขาลองจับดูก่อนก็ได้ครับ  ว่าจับแล้วแบบไหนชอบกว่ากัน   ภาวะแบบนี้  ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน  ครับ 

ออฟไลน์ sunny777

• **
  • 3
  • +0/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 27, 2024, 21:51:36 »
ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ Hartman

• **
  • 47
  • +2/-1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 11, 2024, 11:40:59 »

ไป เช่ายิง จับลูบๆ คลำๆ ตามสนาม โดยเฉพาะสนามทหาร ก่อนดีสุด มีหลากหลายดี ปืนเหล็ก ปืนพลาสติก ให้รู้จัก ก่อนจะตัดสินใจซื้อไม่ซื้อต่อไป

ออฟไลน์ Aomy

• **
  • 46
  • +0/-1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 11, 2024, 14:20:57 »
เท่าที่ให้ข้อมูลมา อาจยังไม่เพียงพอครับ ยังไงขอข้อมูลเพิ่มเติมเพื่อทางเลือกที่ละเอียดมากขึ้น
1.เอาไปเรียนอะไรครับ
2.อนาคตเอาไปใช้อะไรอีกครับ เช่น ป้องกันทรัพย์สิน เล่นกีฬา ipda / ปั้น X/ ยิงสปีด / ipsc
3.งบเท่าไหร่ครับ