GUN GALLERY IN THAILAND

อยากสอบถามเรื่องการเป็นเจ้าของสนามยิงปืน

ออฟไลน์ Nattajak

• **
  • 2
  • +0/-0
อยากสอบถามว่า ต่างชาติ เข้ามาประกอบธุระกิจสนามยิงปืนในไทยได้ด้วยเหรอเปล่าครับ?เพราะตอนนี้ที่เชียงใหม่สนามยิงปืนบางที่มีเจ้าของเป็นคนจีน เข้ามาทำธุระกิจ ส่วนใหญ่จะรับ นทท จากประเทศจีนที่จองมาเท่านั้นเลยสงสัยครับ หรือเป็นนอมินี?

ออฟไลน์ ussakim080

• **
  • 23
  • +0/-0
Re: อยากสอบถามเรื่องการเป็นเจ้าของสนามยิงปืน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 28, 2024, 06:29:08 »
อยากทราบเหมือนกันครับ ถ้าเป็นอย่างที่เจ้าของกระทู้กล่าวมาจริง ไม่ไหวนะครับ

ออฟไลน์ LeNangNon

• **
  • 7
  • +0/-3
Re: อยากสอบถามเรื่องการเป็นเจ้าของสนามยิงปืน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 29, 2024, 13:20:09 »

อยากสอบถามว่า
ต่างชาติ เข้ามาประกอบธุระกิจสนามยิงปืนในไทยได้ด้วยเหรอเปล่าครับ?
เพราะตอนนี้ที่เชียงใหม่สนามยิงปืนบางที่มีเจ้าของเป็นคนจีน
เข้ามาทำธุระกิจ ส่วนใหญ่จะรับ นทท จากประเทศจีนที่จองมาเท่านั้นเลยสงสัยครับ
หรือเป็นนอมินี?

555  หลักๆใช้ นอมินีหรือมือปืนรับจ้างคนไทย จร๊า  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ VMC

• **
  • 13
  • +0/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 24, 2024, 10:50:42 »
อยากสอบถามว่า ต่างชาติ เข้ามาประกอบธุระกิจสนามยิงปืนในไทยได้ด้วยเหรอเปล่าครับ?เพราะตอนนี้ที่เชียงใหม่สนามยิงปืนบางที่มีเจ้าของเป็นคนจีน เข้ามาทำธุระกิจ ส่วนใหญ่จะรับ นทท จากประเทศจีนที่จองมาเท่านั้นเลยสงสัยครับ หรือเป็นนอมินี?

ส่วนใหญ่ใช้นอมินีคนไทยในการเปิดทั้งนั้นแหละครับ