GUN GALLERY IN THAILAND

สอบถามการตัดโอน แต่เจ้าของปืนไม่ไปด้วย

ออฟไลน์ tomatomod

• **
  • 7
  • +0/-0
อยากทราบว่าผมจะตัดโอนได้ไหมครับ
รบกวนช่วย confirm ให้หน่อยครับ  จะได้ไม่เสียเวลาไปครับ

จะไปทำที่วังไชยา กทม
1. มีตัวปืนไป
2. มีลูกกระสุนไป (จำเป็นต้องเอาไปหรือป่าว)
3. ใบ ป.4 ชื่อเจ้าของปืน  เซ็นลายเซ็นด้านหลัง 2 ครั้ง  พร้อมระบุว่าใช้ในการตัดโอนปืน
4. สำเนาทะเบียนบ้านเจ้าของปืน พร้อมเซ็นสำเนาถูกต้อง 2 ใบ  พร้อมระบุว่าใช้ในการตัดโอนปืน
5. สำเนาบัตรประชาชนเจ้าของปืน พร้อมเซ็นสำเนาถูกต้อง 2 ใบ   พร้อมระบุว่าใช้ในการตัดโอนปืน
ุ6. ใบป.3  ขนาดตรงตามขนาดจริงของอาวุธปืน

เอกสารส่วนตัวผมต้องเตรียมอะไรไปบ้างครับ

ขอบคุณมาครับผม

Re: สอบถามการตัดโอน แต่เจ้าของปืนไม่ไปด้วย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2015, 08:14:51 »
อยากทราบว่าผมจะตัดโอนได้ไหมครับ
รบกวนช่วย confirm ให้หน่อยครับ  จะได้ไม่เสียเวลาไปครับ

จะไปทำที่วังไชยา กทม
1. มีตัวปืนไป
2. มีลูกกระสุนไป (จำเป็นต้องเอาไปหรือป่าว)
3. ใบ ป.4 ชื่อเจ้าของปืน  เซ็นลายเซ็นด้านหลัง 2 ครั้ง  พร้อมระบุว่าใช้ในการตัดโอนปืน
4. สำเนาทะเบียนบ้านเจ้าของปืน พร้อมเซ็นสำเนาถูกต้อง 2 ใบ  พร้อมระบุว่าใช้ในการตัดโอนปืน
5. สำเนาบัตรประชาชนเจ้าของปืน พร้อมเซ็นสำเนาถูกต้อง 2 ใบ   พร้อมระบุว่าใช้ในการตัดโอนปืน
ุ6. ใบป.3  ขนาดตรงตามขนาดจริงของอาวุธปืน

เอกสารส่วนตัวผมต้องเตรียมอะไรไปบ้างครับ

ขอบคุณมาครับผม
ได้ครับ รายละเอียดเขียนไว้แล้ว หลังแบบ ป3
1 ถูกแล้ว ต้องมีตัวปืนไปตรวจ ถอดประกับเพื่อให้เห็นตัวเลขอย่างชัดเจน
2 กระสุน ห้ามนำไปโดยเด็ดขาด
3 ถูกแล้ว
4 ถูกแล้ว
5 ถูกแล้ว
6 ถูกแล้ว ต้องระบุด้วยว่า รับโอนจาก .... (เจ้าของ อวป. ตรงตามแบบ ป 4 ,ถ้าไม่ตรง ต้องแจ้งขอแก้ไข ป3 อีกรอบ)
ปล ถ้าจะให้ดี ควรโทรสอบถาม จนท. ก่อน

ออฟไลน์ tomatomod

• **
  • 7
  • +0/-0
Re: สอบถามการตัดโอน แต่เจ้าของปืนไม่ไปด้วย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2015, 14:21:24 »
เคลียมากขอบคุณมากครับผม