GUN GALLERY IN THAILAND

พนักงานราชการสามารถซื้อปืนสวัสดิการได้หรือไม่ครับ?

ออฟไลน์ The_1nnocenT

• **
  • 68
  • +0/-0
สวัสดีครับ ตอนนี้ผมเป็น พนง.ราชการสังกัดกรมอุทยานแห่งชาติฯ มาได้ 2 ปีแล้ว แต่ผมเพิ่งมามีความคิดอยากจะครอบครองปืนสักกระบอกเมื่อปลายปีที่ผ่านมา ตอนแรกก็จะหามือสองราคาดีๆในเว็บนี้ แต่ก็มีเพื่อนที่เป็นพนง.ราชการสังกัดกรมชลประทานบอกว่าเราก็มีสิทธิ์ซื้อปืนสวัสดิการได้เหมือนกัน จะไปซื้อของมือสองทำไม
แค่ใช้สำเนาบัตรประจำตัว พนง.ราชการแนบกับหนังสือเข้าร่วมโครงการฯ+สำเนาทะเบียนบ้าน+หนังสือรับรองความประพฤติจากหัวหน้าส่วนต้นสังกัดก็มีสิทธิ์ซื้อได้
ผมก็ไม่แน่ใจนักว่ามันขี้โม้หรือเปล่า จะไปถามพี่ข้าราชการใน สนง.ตัวเองก็กระไรอยู่ ก็เลยมาถามพี่ๆในเว็บบอร์ดนี้ว่า พนง.ราชการ มีสิทธิ์ซื้อปืนสวัสดิการกรมการปกครองได้จริงเหรอครับ?
:qq :qq :qq :qq ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 15, 2024, 05:32:58 โดย The_1nnocenT »
"อาวุธปืน" คือศาสตราวุธทรงพลังและมีอำนาจสูงที่แม้แต่ผีสางก็ยังขลาดกลัว ฉะนั้นจงใช้อาวุธปืนของท่านด้วยสติปัญญา อย่าใช้อาวุธปืนด้วยอารมณ์

ออฟไลน์ iKOK69

• **
  • 20
  • +0/-0
ได้ครับ ตามนั้นเลย
iKOK69