GUN GALLERY IN THAILAND

รบกวนพี่ๆน้าๆทุกท่านหน่อยคับ

ออฟไลน์ Happyhero

• **
  • 91
  • +3/-0
รบกวนพี่ๆน้าๆทุกท่านหน่อยคับ
« เมื่อ: ตุลาคม 08, 2015, 10:31:21 »
คือพอดีมีคนจะขายสมิธ m10-5 2" รุ่นเก่าอ่าคับแต่สภาพดีมากแต่คนขายเปนคน กทม ปืนทะเบียน กทม เลขD7 xxxxเข้าเรื่องเลยคือผมจะเชคได้ยังไงคับว่าปืนนี้โอนได้เลขตรงถูกต้องตามกฎหมายไม่ได้สวมมาพอจะมีเบอรโทรหรืออะไรแนะนำไหมคับ ปล ยังไม่ได้ขอ ป3แต่จะชิ้อมาก่อนแล้วไปขอส่วนตัวผมมีแล้ว3ตัวผมเปนคนเชียงใหม่นะคับถามอำเภอได้ไหมหรือยังไงรบกวนพี่ๆด้วยคับ :P

ออฟไลน์ gai-chon

• 3796
  • +82/-114
Re: รบกวนพี่ๆน้าๆทุกท่านหน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2015, 22:55:12 »
คือพอดีมีคนจะขายสมิธ m10-5 2" รุ่นเก่าอ่าคับแต่สภาพดีมากแต่คนขายเปนคน กทม ปืนทะเบียน กทม เลขD7 xxxxเข้าเรื่องเลยคือผมจะเชคได้ยังไงคับว่าปืนนี้โอนได้เลขตรงถูกต้องตามกฎหมายไม่ได้สวมมาพอจะมีเบอรโทรหรืออะไรแนะนำไหมคับ ปล ยังไม่ได้ขอ ป3แต่จะชิ้อมาก่อนแล้วไปขอส่วนตัวผมมีแล้ว3ตัวผมเปนคนเชียงใหม่นะคับถามอำเภอได้ไหมหรือยังไงรบกวนพี่ๆด้วยคับ :P
มีมาแล้วถึง 3 ตัว  คงรู้จักกับ จนท แผนกอาวุธปืนบ้างแล้ว  เอา ป4  ไปลองให้ จนท ตรวจดูครับ  แต่ก็ยังไม่ 100%  นะครับ  เพราะ  ป4  อาจจะแท้  แต่ ตัวปืน ไม่ทราบเหมือนกันครับ   สมัยก่อนปืนนำจดฮิตมากครับ    ป4    1 ใบ  มีปืนหลายตัว (อันนี้ปลอดภัยไว้ก่อนนะครับ   ผิด ถูก  ขออภัยด้วยครับ) :<>

ออฟไลน์ Happyhero

• **
  • 91
  • +3/-0
Re: รบกวนพี่ๆน้าๆทุกท่านหน่อยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2015, 19:13:28 »
 :LIKE:ขอบคุนมากคับพี่ได้ข้อมูลมาแล้วผมโทรไปเชคที่วังไชยยาแจ็คพอตแตกคับปืนถูกต้องมีเลขนี้ในระบบแต่ตัวเจ้าของในระบบไม่ใช่คนเดวกะป4ที่ผมถืออยุ่เจ้าหน้าที่ท่านว่าให้นำปืนมาตรวจผมเลยยกเลิกการชื้อกะคนขายไปก่อนคับ. ปล ชื้อปืนตรวจดีๆนะคับทุกท่านเดวชื้อไปเปนปืนสวมจะยุ่ง โดยเฉพาะปืนปี18เหมือนผม