GUN GALLERY IN THAILAND

กระทู้เมื่อเร็วๆ นี้

หน้า: [1] 2 3 ... 10
1
ทำไมถึงตัดสินใจเเบบนั้นครับ

จำนวนการยิงเท่ากัน (แต่ละหลักสูตรเกือบ 1 ลัง รวมสอบ)
ปืนแบรนด์เจ้าตลาด เหตุติดขัดน้อยกว่ามาก
ยิงต่อเนืองหนักๆกลไกการทำงาน smooth กว่า
เป็นเหตุผลให้เลือกแบรนด์เจ้าตลาดครับ
3
New Member ~ สมาชิกใหม่โพสต์รายงานตัวที่นี่ / Re: สมาชิกใหม่ค่ะ
« กระทู้ล่าสุด โดย Pachii เมื่อ วันนี้ เวลา 00:46:58 »
กดดูกระทู้ที่โพสขายยังไงคะ โพสแล้วหาไม่เจอ
4
อะไรคือความต่าง
ระหว่างเจ้าตลาดที่ราคาเเพงกว่า
กับ เบอร์รองจากเมกาใต้.
ในเเง่ กลไก ออกเเบบ วัสดุ การบำรุงรักษา
ไม่นับเรื่อง ชื่อชั้น ค่านิยม

สงสัยมานาน
อยากขอความรู้ความเห็นจากสมาชิกท่านอื่นๆครับ

อะไรคือความต่าง ตอบ คงเป็นเรื่องของความประณีต เนื้องาน วัสดุ เรื่องกลไกอาจจะจับข้อดีของหลายๆยี่ห้อมารวมกัน แต่ดันมาตายตรงความแข็งแรงของกลไกซึ่งเจอปัญหากันเยอะ ความราบรื่นต่างอย่างเห็นได้ชัด และอาจจะมีผลกับการใช้งานระยะยาว เคยได้ลองจับมั้ยครับทั้งเจ้าตลาดและเบอร์รอง ผมว่าถ้าเคยจับลองเหนี่ยวไก น่าจะตัดสินใจไม่ยากเลยครับ ส่วนตัวสำหรับผมถรู้สึกว่ามันต่างกันมากจริงๆ ไม่ใช่แค่เรื่องราคา หากจะมีปืนใช้งานซักกระบอกผมต้องมั่นใจว่ามันจะทนถึกอยู่กับเราได้นานจริงๆ ทางเลือกในการซื้อเลยเป็นมีอยู่หลายข้อ
1.ความน่าเชื่อถือของแบรนด์
2.คุณภาพเนื้องานภายนอก สังเกตด้วยตาเอามือลูบๆดูไม่คมไม่บาดมือไม่สากแบบยอมรับไม่ได้คือผ่าน
3.ระบบกลไก จากการที่เราลองจับถือเหนี่ยวไกหรือศึกษาหาข้อมูล บทวิเคราะห์จากผู้ใช้งานจริงซึ่งสมัยนี้มีในอินเตอร์เน็ตและกลุ่มคนใช้
4.เรื่องของราคา ที่ทำไมจึงต่างกัน( ทั้งสามข้อด้านบนมีผลหมดครับ )

ไม่ใช่ว่าผมแอนตี้ปืนเบอร์รองนะครับ มีเก็บเหมือนกันเคยใช้ยิงเล่นในสนามและเจอปัญหาเกี่ยวกับกลไกของปืนเลยตัดสินใจให้เป็นปืนที่มีเก็บดีกว่าใช้งาน มีร้านซ่อมปืนที่สนิทกัน ไปแวะกินกาแฟที่ร้านเค้าทีไร บอกเลยว่าหลักๆจะเจอแต่ปืนเบอร์รองมีปัญหาที่ลูกค้าเอามาซ่อม ไม่ใช่ว่าแบรนด์ดังไม่พังเลย มันก็พังครับ แค่ไม่บ่อยขนาดนั้น อย่างรูเกอร์นี่ช่างเองยังบอกว่าระบบกลไกมีปัญหายังไม่เคยเจอ มีแต่เจ้าของปืนไปซนเองจนมันพัง
ส่วนเบอร์รองชิ้นส่วนภายในหลายอย่างจะมาซ่อมมาเปลี่ยนชิ้นส่วนด้วยเหตุผลคือชิ้นส่วนแตกหัก สับไม่แตกบ้างสปริงล้าบ้าง ต่างๆนาๆ

ในเรื่องของชื่ออชั้นจะไม่เอามายกเป็นประเด็นในการตัดสินใจก็คงไม่ได้ครับ เพราะชื่อชั้นที่ดี มันก็ต้องมาจากคุณภาพที่ดีด้วยครับ
6
ประมาณปลายเดือน พ.ค ผมจะลงไปทำเรื่องขอ ป.3 ที่ ต่างจังหวัด อยากทราบว่า เราจะขอพิมพ์มือตรวจสอบประวัติจากกรุงเทพเพื่อขอเอกสารผลตรวจไปแสดงได้หรือไม่  หรือ ต้องมีหนังสือส่งตรวจจากเจ้าหน้าที่อำเภอเท่านั้นครับครับ
ได้ครับ  พิมพ์มือจากกระบี่  มาขอคนละจังหวัด  ได้ ป3  มาแล้วครับ
7
Desert eagle .44 หาลูกหัวแจ็คเก็ตไม่ได้ ใช้หัวตะกั่วล้วนยิงได้ไหมครับ
8
New Member ~ สมาชิกใหม่โพสต์รายงานตัวที่นี่ / สวัสดีครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย บอล7977 เมื่อ พฤษภาคม 01, 2024, 19:44:54 »
ผมสมาชิกใหม่ครับ
9
สวัสดีครับ อยากทราบว่าร้านไหนขายกระสุนบ้างครับเผอิญผมไม่ค่อยมีเวลาเดินไปถามหลายร้าน(เดี่ยวภรรยาสงสัย) อยากแบบเดินไปโชว์ใบโชว์บัตรแล้วซ์้อเลย
ปกติไม่เคยซื้อเลยครับซื้อที่สนามยิง แต่เอากลับบ้านไม่ได้ ตอนนี้ ที่มีอยู่ไม่มีกระสุนใช้ ถ้าโจรเข้ามาคงต้องเอาขว้างใส่อย่างเดียว
.45 กับ 9
10
New Member ~ สมาชิกใหม่โพสต์รายงานตัวที่นี่ / รายงานตัวครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย Thanathip kammul เมื่อ พฤษภาคม 01, 2024, 12:08:32 »
เข้ามาศึกษาหาความรู้ครับ
หน้า: [1] 2 3 ... 10