GUN GALLERY IN THAILAND

กระทู้เมื่อเร็วๆ นี้

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 10
41
ขอบคุณครับ
ผมมือสมัครเล่น
เลยอาจเเยกไม่ออกในรายละเอียด

ผมใช้ m60,PCR ก็ชอบทั้งคู่
เเต่เห็น กระทิง ก็สวยดี เคยจับถือในร้านครั้งนึง
ดูถนัดมือ เเละดูรีวิวใน yt ก็ไม่ได้เเย่
เลยอยากมาขอความเห็นสมาชิก
โดยเฉพาะท่านที่เคยยิง หรือมีทั้ง2สำนัก
ผมดูๆ .22 ไว้ครับ
43

อะไรคือความต่าง
ระหว่างเจ้าตลาดที่ราคาเเพงกว่า
กับ เบอร์รองจากเมกาใต้.
ในเเง่ กลไก ออกเเบบ วัสดุ การบำรุงรักษา
ไม่นับเรื่อง ชื่อชั้น ค่านิยม

สงสัยมานาน
อยากขอความรู้ความเห็นจากสมาชิกท่านอื่นๆครับ

555 ราคางัย...เป็นตัวกำหนดคุณภาพ
เบอร์สองจากอเมริกใต้ ทำให้ดี ทำให้ดีกว่า หรือเหมือนได้มั้ย
ตอบว่าได้ เพราะทุกโรงงานใช้เครื่อง ซีเอ็นซี ใช้หุ่นยนต์ทำแทนคน

เมื่อทำแล้วเหมือน ดีเท่า หรือดีกว่า ต้นทุนก็เพิ่มขึ้นเกือบเท่าเบอร์หนึ่ง
เมื่อผลิตออกมา ชื่อชั้นบอกเบอร์สอง ทำสวยเหมือนเบอร์หนึ่ง ขายราคาเท่าเบอร์หนึ่ง
เมื่อเปรียบเทียบกัน ก็สู้ชื่อเสียง หรือ GoodWill  เบอร์หนึ่งไม่ได้ ขายไม่ออก

555 ทางออกคือ สร้างราคา อีกตลาดเพื่อไม่ต้องชนกับเจ้าพ่อ งัย ;D ;D ;D ;D
44
 ผิวสวยเดิมมากคับ:LIKE: :LIKE:
45
กลไก ความประณีต วัสดุและวิธีการผลิตมันต่างกัน ราคาถึงต่างกันครับ
46
เจ้าของปืนไม่เอะใจบ้างเลยเหรอ :o :o
48

ตามหาเจ้าของปืนกระบอกนี้
เรื่องเดิม
(ผู้ครอบครอง) นำ Colt .45 ไปซ่อมที่ร้าน
ตอนรับปืนกลับ ร้านหยิบผิด สลับปืนเป็น LLAMA
เหตุเกิด สามสิบกว่าปีก่อนโน้น

49
เมื่อก่อนผมดูแต่ในยูทูป ไม่รู้สึกว่ามีอะไรต่าง จนกระทั่งได้ลองจับ 856 ตัวอัลลอย บอกเลยว่าเนื้องานตามราคาครับ รู้สึกเหมือนกลไกมันไม่แน่นหนึบหนับกระชับเหมือนพวกสมิทหรือรูเกอร์ จับแล้วไม่ค่อยแฮปปี้เท่าไหร่ จังหวะล็อคโม่ก็เหมือนล็อคแล้วโม่จะยังให้ตัวมากอยู่ ขนาดให้คนไม่เล่นปืนจับยังบอกว่าทำมาหยาบ
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 10