GUN GALLERY IN THAILAND

กระทู้เมื่อเร็วๆ นี้

หน้า: [1] 2 3 ... 10
1
ผมเข้าใจความรู้สึกของคนที่จะซื้อปืนกระบอกแรกน่ะครับ การเลือก ก็ตามที่ผมเคยเเนะนำไปในข้างต้น แต่วันนี้ผมจะมาเล่าประสบการณ์ตรง และความรู้สึกให้ดู
ปืนกระบอกแรกของผมคือ 1911 4 นิ้ว 9 mm เหตุผลที่ซื้อ ความชอบล้วนๆ ป.3 ขอได้แค่ 9mm ในช่วงนั้น ผมใช้ฝึกยิงเบื้องต้นยันพอเป็นในทุกๆแบบ และก็ใช้งานจนเยิน ( พอมาถึงจุดๆนึงถึงได้รู้ว่าเราฝืนใช้มาตลอด)
ปืนกระบอกที่สองคือ 1911 5 นิ้ว 11 mm เหตุผลที่ซื้อ เพราะอยากได้ 11 mm เเค่นั้น ( พอมาถึงจุดๆนึง ผมเอาไปใส่ชุดลั่นไกดีๆ ไก 2.5 ปอนด์ เเม็ก 10 นัด เป็นปืนเฝ้าบ้านที่ผมมั่นใจ)
กระบอกที่สามคือ glock 34 แต่งไกซิ่ง 2.5 ปอนด์ เพราะว่า 2 ตัวเเรก ไม่ตอบโจทย์ในการพัฒนาตัวเอง ผมใช้ฝึกอยู่พักนึง จนคิดว่าตัวเองยิงดี แต่ไปต่อไม่ได้กับทางที่เลือก (ตอนหลังเเต่งทั้งกระบอกเอาไว้ชื่นชม)
กระบอกที่สี่ cz shadow2 แต่งซิ่งน้ำหนักไก ตามกติกา ipsc เป็นปืนที่ผมหลงรักในการยิงในสนาม กับราคาค่าตัวต่ำกว่าเเสน และตอบโจทย์ผมได้ ( ปัจจุบันก็ยังใช้ซ้อม ipsc ไม่เคยใช้ป้องกันตัว )
กระบอกที่ห้า glock 19 แต่งไกซิ่ง 2.5 ปอนด์ ที่ซื้อเพราะ 4 กระบอกแรก ผมไม่มีปืนใช้งานที่เหมาะสักที (ปัจจุบันเก็บไว้ใช้ซุกซ่อนในบ้านเพราะมันไม่ต้องดูและเยอะ)
กระบอกที่หก hell cat ปืนเดิมๆเลย ไว้ป้องกันตัวจริงๆ รักมาก ที่ซื้อเพราะว่า glock19 ยังไม่ตอบโจทย์การใช้งานที่ผมจะใช้ (ปัจจุบันตัวติดกันเหมือนคนรู้ใจ)
กระบอกที่เจ็ด sti the master ซื้อมาดมโดยเฉพาะ (ปัจจุบันก็ใช้ดม)
กระบอกที่แปด benelli m2 speed ซื้อมาไว้ฝึกยิง ipsc ลูกซอง (ปัจจุบันใช้ซ้อม ipsc)
ผ่านมาทั้งหมด ไม่ใช่ผมจะอวดหรืออะไร
แต่กลายเป็นว่า ผมซื้อปืนกระบอกแรกๆตามใจ โดยขาดเหตุผล ทำให้ผมต้องซื้อเพิ่มเพื่อให้ตรงโจทย์อีกมากมาย เเละพอเรามีครบ กลายเป็นปืนในหลายๆกระบอก เราไม่น่าซื้อมาเลย
ผมแค่อยากจะเล่าประสบการณ์การซื้อปืนของผม เอาไว้ให้เป็นเเนวทางครับ ทั้งถูกทางและผิดทาง
เพราะไม่ใช่ทุกคนที่จะสามารถซื้อปืนได้หลายๆกระบอกครับ
2
New Member ~ สมาชิกใหม่โพสต์รายงานตัวที่นี่ / รายงานตัวครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย วรซิง เมื่อ วันนี้ เวลา 17:05:27 »
รายงานตัวครับ
3
New Member ~ สมาชิกใหม่โพสต์รายงานตัวที่นี่ / สวัสดีคับ
« กระทู้ล่าสุด โดย Nickpachara เมื่อ วันนี้ เวลา 16:32:15 »
สวัสดีคับ
4
รายงานตัวครับ
6
New Member ~ สมาชิกใหม่โพสต์รายงานตัวที่นี่ / สวัสดีครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย kosmos เมื่อ วันนี้ เวลา 11:42:06 »
 :e
7
กฎหมายปัจจุบัน ยังตีเลขปืนผลิตในไทยไม่ได้ครับ

กำลังร่างแก้กฎหมายใหม่กันอยู่ ให้ตีเลขปืนที่ผลิตภายในไทยได้
8
New Member ~ สมาชิกใหม่โพสต์รายงานตัวที่นี่ / สวัสดี
« กระทู้ล่าสุด โดย เบิ่งหีแหน่ เมื่อ วันนี้ เวลา 11:22:51 »
 ;D
9
ตามที่เพื่อนสมาชิคแนะนำเลยครับเพราะเพื่อนสมาชิคทุกคนเคยโพสถามแบบนี้มาเกือบทุกคนรวมทั้งผมด้วย
10
ตอบคำถาม จากที่เคยฝากร้านก็ไวกว่าจริงๆ

ที่เหลือขอเองหมด ไม่เกิน2เดือน ประหยัดต้นทุนไป ขั้นต่ำสุดน่าจะ 3000+
บางคนบอกซื้อเวลา บางคนบอกสะดวก ขก.วุ่นวายเดินทาง บางคนอยู่ไกล บางคนไปทำงานอยู่ ตจว. ก็ว่ากันไปตามเหตุผลส่วนตัว

เอกสารที่ฝากร้านกับไปเอง เหมือนกันทุกประการ จริงๆเวลาไปผมปรินต์เอกสาร+กรอกข้อมูลทุกอย่างเตรียมไว้ครบแล้ว
ไปถึงก็พิมพ์ลายนิ้วมือ และเดินเข้าช่องสัมภาษณ์ได้เลย ใช้เวลาทั้งหมดในนี้ไม่ถึง30นาทีเลยมั้ง

ถ้าไปหน้าร้านอยู่แล้ว จอดรถสามยอดหรือดิโอ นั่งมอไซไปกลับ 60+60 แปปเดียว ขาไปรับปืนก็ทำแบบเดิม วิ่งไปรับเอกสารก่อน แล้วก็มารับปืน
หน้า: [1] 2 3 ... 10