GUN GALLERY IN THAILAND

กระทู้เมื่อเร็วๆ นี้

หน้า: [1] 2 3 ... 10
1
 รบกวนชี้เป้าทีครับ หาหลายวันแลว้ ไม่เจอ
📸 รับชมวิดีโอนี้บน Facebook https://www.facebook.com/share/v/1oBcJiA9A9krePfD/?mibextid=SphRi8
2
ผมกำลังตัดสินใจจะไปเอาลังเลกับตัวดับเบิล พี่มีความเห็นไงบ้างครับ
3
ไอ้เราก็ไม่ได้ชำนาญซะด้วย มี ปสก.อยู่นิดหน่อย เห็นกระทู้มันดูว่างๆไม่มีคนตอบ ถือว่ามาแชร์ข้อมูลละกัน  :% :%
จริงๆเรียกว่ามาสายกีฬาเนี่ย มีหลากหลายอาจารย์มาก กฎกติกาจะต่างอยู่บ้าง แต่พื้นฐานมันคล้ายๆกัน

ถ้าเอาที่ท่านว่าใกล้นนทบุรี สนามบางบัวทอง ก็เป็นสนามที่ควรไปสิงอยู่นะ ผมจำไม่ได้ว่ามีท่านใดประจำอยู่บ้าง มีคุ้นๆชื่อคือ พี่เก๋ ลองไปปรึกษาดูได้มั้ง ปสก.สูง

HDP ที่จัดอยู่ที่สนามภูมิไพลินบ่อยๆ ก็ใช้ได้ สำหรับพื้นฐาน ก็สอนสนุกดี เพื่อนเยอะ และก็ต่อยอดไปได้ ให้นิยามก็คือ IDPA+IPSC อยู่ในอันเดียวกัน

IDPA อย่าง Hell Pig หรือ DSCT ก็เวิคดี เป็นกลุ่ม เป็นเดี่ยว ต้องลองติดต่อดู แต่รวมๆเวิค ดี

IPSC มีนักกีฬาGMหลายๆท่านสอน แต่คิวแน่นก็หลายท่าน ถ้าสะดวกวันธรรมดาอาจจะนัดง่ายขึ้นหน่อย หรือที่เห็นนัดอบรมค่อนข้างสะดวกๆเป็นSOมาเปิดอบรมเองก็มี อันนี้ได้แทบทุกวัน
ส่วนนึงคือจะมาIPSCเนี่ย มันต้องสอบได้ผลคะแนน ถึงจะสมัครสมาชิกได้ และนำผลคะแนนนี้ไปใช้เปิดคลาสในครั้งแรกด้วย ทำให้บางทีคนไม่มีข้อมูลก็จะ งงๆหน่อย ว่าต้องทำไรก่อนบ้างถึงไปแข่งได้
แล้วก็ควรมีพื้นฐานมาก่อน เพราะทดสอบก็ใช้เทคนิคเบื้องต้นนี่แหละ รวมถึงอุปกรณ์หัวจรดเท้าพร้อมไหม ครบไหม แม็กน่าจะ4ตัวนะ อย่างน้อย

ก็น่าจะประมาณนี้แหละ ถ้าอยากรู้ไรเพิ่ม ส่งเบอร์ กับ line มาทางข้อความส่วนตัวก็ได้ มันมีเบื้องลึก เบื้องหลัง ความชอบ ไม่ชอบ ของผมอยู่ใน ปสก.ที่ผ่านมาด้วยแหละ
ขอให้สนุกกับการใช้ปืนครับ
4
Gun Gallery Talk ~ สนทนา สาระ ความรู้ ข่าวสารเกี่ยวกับปืน / Re: Sig365
« กระทู้ล่าสุด โดย steel90 เมื่อ ธันวาคม 04, 2023, 20:38:21 »
ยังไม่ครบอายุ เห็นมีขายกันห้าหมื่นกว่า พอครบอายุ อาจมี หกหมื่น
5
พี่ๆน้องๆแหละครับ  คนรักปืนเหมือนๆกัน  สมช ก็น่าจะอยู่ทั้ง 2 เวบ  แหละครับ  ;D
7
รหัสเก่าจำไม่ได้เลยครับ
8
Gun Gallery Talk ~ สนทนา สาระ ความรู้ ข่าวสารเกี่ยวกับปืน / Re: Sig365
« กระทู้ล่าสุด โดย deadwalker เมื่อ ธันวาคม 04, 2023, 05:38:16 »
นับตั้งแต่ได้รับใบ ป๔ ครับ
9
ใช้อยู่ครับ
หน้า: [1] 2 3 ... 10