GUN GALLERY IN THAILAND

ปืนที่ประทับว่าโอนมรดกซื้อขายได้หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ gai-chon

• 3796
  • +82/-114
มันอยู่หลายปัจจัยครับ  ประทับว่า โอนมรดก  ถ้าเจ้าของปืนเสียชีวิตแล้ว  โอนได้ทุกสวัสดิการครับ  แต่ ถ้าเจ้าของยังมีชีวิตอยู่  ก็ขึ้นอยู่ว่า เป็นสวัสดิการ ของหน่วยงานอะไร  อยู่ที่ข้อกำหนดของ โครงการนั้นๆครับ (เช่น  สนอส ครบ 5 ปี  ส่วนใหญ่โอนได้หมดครับ  บางโครงการหากต้องการโอนจริงๆต้องรอให้  เจ้าของปืน เสียชีวิตก่อน) ยังไงก็ลองตรวจดูก่อนว่า เป็นโครงการของหน่วยงานไหนครับ  :e

ออฟไลน์ ruang036

• **
  • 85
  • +3/-0
ถ้าใบ ป.4 ประทับตราแดงว่า "ห้ามโอนเว้นแต่ตกทอดทางมรดก" กรณีนี้ซื้อขายไม่ได้ครับ ถ้าโอนต้องโอนให้แก่ทายาทเท่านั้น หรือเจ้ามรดกคือเจ้าของปืน ถึงแก่ความตายทรัพย์มรดกตกทอดแก่ทายาท ส่วนทายาทคนใดจะเป็นผู้รับโอนต้องไปว่า่กล่าวตกลงกันอีกส่วนหนึ่ง :e :e

ออฟไลน์ mntt

• **
  • 5
  • +0/-0
น่าจะปลดล๊อกแล้ว ตามหนังสือ มท.0208.3/169 ลว.13 กพ. 2557 นายจารุพงศ์ เรืองสุวรรณ รมต.มหาดไทย เป็นผู้ลงนามอนุมัติ

ออฟไลน์ confidental

• **
  • 5
  • +0/-0
  • confidental.pol
 :e สน.อส.ปั๊มแดงบนหัว ขายไป 2 กระบอกแล้วคับ โอนได้ปกติคับผม ;D
confidental.pol

ออฟไลน์ JAK_PEA

• **
  • 523
  • +3/-0
 :e สน.อส.ปั๊มแดงบนหัว ขายไป 2 กระบอกแล้วคับ โอนได้ปกติคับผม ;D
 :LIKE: :LIKE: :LIKE:

ออฟไลน์ Gotcha

• @ M:I:101 @
  • 18479
  • +1743/-877
  • ㋡ SFFM: MI:101 ㋡
มันอยู่หลายปัจจัยครับ  ประทับว่า โอนมรดก  ถ้าเจ้าของปืนเสียชีวิตแล้ว  โอนได้ทุกสวัสดิการครับ  แต่ ถ้าเจ้าของยังมีชีวิตอยู่  ก็ขึ้นอยู่ว่า เป็นสวัสดิการ ของหน่วยงานอะไร  อยู่ที่ข้อกำหนดของ โครงการนั้นๆครับ (เช่น  สนอส ครบ 5 ปี  ส่วนใหญ่โอนได้หมดครับ  บางโครงการหากต้องการโอนจริงๆต้องรอให้  เจ้าของปืน เสียชีวิตก่อน) ยังไงก็ลองตรวจดูก่อนว่า เป็นโครงการของหน่วยงานไหนครับ  :e
....+1  :<> :<> :<> :<>
" ทำเหตุในปัจจุบันดี...ผลในอนาคต...ย่อมต้องดี "