GUN GALLERY IN THAILAND

สภาพปืนแบบไหน..? ถึงควรจะไปจ้างรมดำใหม่ครับ

สวัสดี ครับ    การทำรมดำปืนใหม่ดีไหม... และสภาพปืนแบบไหน..? ถึงควรจะไปจ้างรมดำใหม่.ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าเพื่อนสมาชิกท่ี่จะแนะนำหรือตอบคำถาม......ครับ

ออฟไลน์ kitkit26

• **
  • 37
  • +0/-0
Re: สภาพปืนแบบไหน..? ถึงควรจะไปจ้างรมดำใหม่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 24, 2020, 21:49:55 »
ส่วนใหญ่จะรมใหม่ต่อเมื่อ  สภาพผิวเดิมผิวรมดำเดิมจางมากสนิมเริ่มมาเยือนหรือผิวเดิมเห็นเนื้อเหล็กขาวเลย  ถ้าคนรักษาดีส่วนใหญ่ไม่รมใหม่เพราะจะทำให้เนื้อของปืนบางลงไปจากการขัดครับ