GUN GALLERY IN THAILAND

Gil knowตัวไหนน่าใช้สุด

Gil knowตัวไหนน่าใช้สุด
« เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2021, 12:12:14 »

สนใจglockอยากทราบว่าตัวไหนน่าใช้สุดและคุ้มค่าที่เสียเงิน

ออฟไลน์ GaiGai

• **
  • 171
  • +6/-2
Re: Gil knowตัวไหนน่าใช้สุด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2021, 19:33:30 »
มาเสนอครับ  ไม่มีปืนตัวใดตัวหนึ่งที่จะน่าใช้ที่สุดครับ  อยู่ที่เจตนาของท่านจะเอาไว้ใช้อะไรครับ  เช่นจะเอาไว้พกพาก็ต้องตัวเล็กหน่อย  จะเข้าสนามยิงเป้าก็ยาวหน่อย  มือของท่านเล็กใหญ่แค่ไหน  จับปืนแล้วกระชับหรือไม่  ดังนั้นผมเลยขอเสนอให้ท่านไปร้านโอฬารพาณิชย์ (เป็นศูนย์บริการหลังขายของปืน กล็อก   แต่ไม่ได้ขายปืนนะครับ) ไปลองจับกล็อกซึ่งมีให้จับให้เหนี่ยวไกได้ทุกรุ่นทุกขนาดที่มีให้ทดลองจับดูว่า  ตัวไหนเข้ามือที่สุดครับ  เสร็จแล้วก็จะรู้ความต้องการของตัวท่านเอง  ทีนี้ก็ไปสนามยิงปืนใกล้บ้านของท่านแล้วขอเช่าปืนกล็อกตัวที่ท่านหมายปองไว้   แล้วลองยิงดูครับ  หรือไม่ก็ขอ สมช  ที่สนามที่มีปืนกล็อกที่กำลังยิงอยู่ที่สนามนั้นพร้อมบอกจุดประสงค์ไป  รับรองท่านจะได้ทดสอบยิงก่อนที่จะซื้อ   รับรองว่า  คอปืนรุ่นใหม่สมัยนี้ไม่หวงปืนหรอกครับ  มันจะช่วยในการตัดสินใจของท่านให้ตรงตามวัตถุประสงค์ยิ่งขึ้นครับ   :LIKE: :LIKE: