GUN GALLERY IN THAILAND

ใบ ป3 9mmใช้เวลาขอนานเปล่าครับถ้าดำเนินการขอเอง

ใบ ป3 9mmใช้เวลาขอนานเปล่าครับถ้าดำเนินการขอเอง

Re: ใบ ป3 9mmใช้เวลาขอนานเปล่าครับถ้าดำเนินการขอเอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2021, 18:21:30 »
จากที่เคยทำมา..ใช้เวลาประมาณสิบวันครับ..ขั้นตอนไม่ยุ่งยาก ในกรณีอยู่ ตจว. ให้ตรงไปหาเจ้าหน้าที่ที่ทำการออกใบ ป.3 แจ้งความประสงค์ขอซื้ออาวุธปืน เค้าจะถามขนาดที่ต้องการ .38 .45 .22 9มม. ปืนสั้นปืนยาว ก็ว่าไป ในกรณีที่ซื้อต่อจากบุคคลอื่่นให้เอาสำเนาใบ ป.4 ไปให้เจ้าหน้าที่เลย เค้าจะระบุขนาด ยี่ห้อ หมายเลขทะเบียนปืน ชื่อบุคคล ที่เราจะรับโอนลงในใบป.3ให้เราเลย ส่วนซื้อของใหม่จากห้าง เจ้าหน้าที่จะถามแค่ ชนิดปืน ขนาดที่ต้องการแค่นั้น

ออฟไลน์ GaiGai

• **
  • 171
  • +6/-2
Re: ใบ ป3 9mmใช้เวลาขอนานเปล่าครับถ้าดำเนินการขอเอง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2021, 20:13:48 »
กทม  หรือ  ตจว  ยากง่ายแตกต่างกันครับ  จขกท  ขอที่ไหนครับ    ขอเองถ้าว่างๆก็เอาครับแต่ถ้าทำงานตามเวลา  ขอเองมันเสียเวลาครับ