GUN GALLERY IN THAILAND

สอบถาม​เรื่อง​การซื้้อปืนจากร้านเราต้องขอป.3ก่อนไปซื้อ​หรือ​จองก่อนแล้วค่อยไปขอป

พอดี​เห็น​ร้านเขาลงขายในเฟส​บุ๊ค​เขาให้จองก่อนไปขอ​ใบป.3

arunun

จองแล้วไปขอได้ครับส่วนใหญ่ร้านจะดำเนินการให้ แต่ถ้าขอมาแล้วก็ซื้อได้เลย

M1

พอดี​เห็น​ร้านเขาลงขายในเฟส​บุ๊ค​เขาให้จองก่อนไปขอ​ใบป.3

555  การจองคือการ " หมั้นหมาย " ตามนิยาม ปพพ. ม.1437  ;D ;D ;D

แปลว่า มีการแสดงเจตนา ซื้อขาย โดยแจ้งชัด ทั้งสองฝ่าย

ข้อดี คนขายได้สตางค์ไปใช้ก่อน  คนซื้อได้ความเชื่อมั่นว่ามีของแน่ๆ

5555  แต่ถ้าไม่เป็นไปตามกำหนดระยะเวลาการจอง " อาจเป็นเหตุถูกริบเงินมัดจำได้ "  ฮา 555 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ สิงห์สามแพร่ง

• 43894
  • +2134/-854
  • จองหงวนติดดิน ตงฉินบ้านนอก
 ;) ;)   พร้อมแล้วค่อยไปสู่ขอดีกว่าครับ   ;) ;)

ออฟไลน์ Sinjung

• **
  • 56
  • +4/-3
จอง..... คุณต้องมั่นใจว่าคุณสามารถขอ ป3ได้นะ แต่ละอำเภอในประเทศสารขันท์นโยบายไม่เหมือนกันบางอำเภอได้ทุกอย่างถ้าทุนถึง บางอำเภอให้สั้น1 ยาวหนึง บางอำเภอไม่ให้ปืนยาวได้แต่สั้นๆ บางอำเภอท่านไม่ให้เลยซักอย่าง 555 เพราะฉนั้นถ้าไม่มั่นใจอย่าจอง..... ป3ไม่ผ่านเดี๋ยวจะตายหยั๋งเขียด   ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2021, 16:14:57 โดย Sinjung »