GUN GALLERY IN THAILAND

ถ้าเรายังไม่ได้ซื้อปืน แต่เราขอใบป.3 ไว้ก่อนได้ไหมครับ

ออฟไลน์ Artveerapat

• **
  • 3
  • +0/-0
ขอสอบถาม ถ้าเรายังไม่ได้ซื้อปืน เราขอก่อนได้ไหมครับ หรือต้องติดต่อที่จะซื้อปืนก่อน เห็นที่โพสขาย เขาบอกต้องมีใบ ป.3  รบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ cons

• **
  • 22
  • +1/-0
ได้ครับแต่ในใบ ป.3 จะต้องระบุ ต้นทางที่เราจะซื้อด้วยครับ เช่น ร้านค้า กทม. แต่ถ้าจะเปลี่ยนเป็นรับโอน(ซื้อต่อ)จากผู้อื่นแทน ก็นำใบป.3(ใบที่กำหนดต้นทางแล้ว )พร้อมเอกสาร จากผู้รับโอน ไปขอเปลี่ยนใหม่ ซึ่งก็เหมือนกับคุณไปขอใบ ป.3 อีกรอบอยู่ดี (แต่เวลาอาจเร็วกว่า รึเปล่าไม่ทราบ) แล้ว ป.3 ที่เราถืออยู่ มีอายุ 6 เดือนด้วยนะครับอย่าลืม

ออฟไลน์ Artveerapat

• **
  • 3
  • +0/-0
ขอบคุณมากครับครับพี่ ที่ให้ความรู้