GUN GALLERY IN THAILAND

อยากทราบ​ว่า glock​ 19​ กับ​ glock​ 26​ ตัวไหนเหมาะสำหรับ​ เริ่มต้นครับ

ออฟไลน์ Nchoper

• **
  • 1
  • +0/-0
G19.กับ​ g26. ข้อดีข้อเสียต่างกันมากไม๊ครับ​ กำลังตัดสินใจ

ออฟไลน์ boomberman

• **
  • 16
  • +0/-1
เท่าที่ดูผมว่า กลไกชุดลั่นไกต่างๆมันอันเดียวกันนะครับ แต่ต่างกันตรง 26 ลำกล้องสั้นกว่านิดนึง ด้ามสั้นกว่าหน่อย โพลิเมอร์หนาพอๆกัน
น่าจะทนพอๆกัน กำลังมองๆอยู่เหมือนกัน ว่าจะถอย 26 ครับ แต่เท่าที่ดูมาเดือนนึง เหมือน 26 จะหายๆจากตลาดไปหรือปล่าวครับ
ร้านไปโปรโมท 43 กับ 43x แทน สองตัวนี้ผมมองว่ามันบางจริง แต่กลไกต่างๆเล็กลง ความทนทานสมบุกสมบันน่าจะสู้ 26 ไม่ได้ ไม่รู้ผมเข้าใจถูกหรือปล่าว

ออฟไลน์ SpikeZee

• **
  • 166
  • +1/-3
ลองดูที่ร้านแสงทอง.เนรมิต.ไทยเนชั่นแนล.ครับ

ออฟไลน์ Kit22

• **
  • 108
  • +1/-1
ต่างกันที่ G19 เป็นคอมแพค G26 เป็นมินิคอมแพค คู่นี้เชียร์ G19 ครับ  ลองจับตัวจริงก่อนจะดีกว่าครับ นานาจิตตัง เอาที่จับถนัดมือจะดีกว่า

ออฟไลน์ vanr

• **
  • 123
  • +9/-11
เริ่มต้นที่ว่า คือจะไปลงเรียนยิงปืนด้วยใช่ไหมครับ เอากล๊อก 19 ไปเลยครับตอนนี้สนามที่ผมไปมีสอนเขาก็ใช้กลีอก 19 กัน

ออฟไลน์ yaiyaiap

• **
  • 132
  • +7/-3
  • เลิกสะสม แต่ยังติดที่เสียดาย
ส่วนตัวผมว่า เริ่มต้นที่ G19 เหมาะกว่าครับ คุมปืนง่ายกว่า จะซ้อมยิง จะเฝ้าบ้านเหมาะมากกว่าครับ
ตอนสะสม เค้ามีเสน่ห์ น่าศีกษา น่าค้นหา น่าครอบครอง เมื่อเลิกสะสมเค้าคือภาระ

ออฟไลน์ albus_dumbledore

• **
  • 40
  • +1/-121
มีทั้ง 2 กระบอกครับ
G19 ครบเครื่องกว่า ทั้งลูกดก นิ่มกว่า
ขนาดไม่ต่างกันมาก อ้วนเหมือนกัน
G26 เพียงลำกล้องสั้นกว่า และนี่ล่ะทำให้คุมปืนยากกว่า ดีดแรงสุดล่ะใน G23 G19 G26 ที่มี

ออฟไลน์ nu1910

• **
  • 132
  • +2/-0
ต่างกันที่ G19 เป็นคอมแพค G26 เป็นมินิคอมแพค คู่นี้เชียร์ G19 ครับ  ลองจับตัวจริงก่อนจะดีกว่าครับ นานาจิตตัง เอาที่จับถนัดมือจะดีกว่า
เห็นด้วย! +1เอาที่ชอบ ไปที่ร้านลองจับๆดูทั้งสองขนาดแล้วท่านจะค้นพบความต้องการที่แท้จริง
 :) :) :)

ออฟไลน์ feiw125i

• **
  • 33
  • +0/-0
เพิ่งไปจองมา เริ่มต้นกระบอกแรก เหมือนกัน ตัดสินใจไม่ถูก แต่ตัดสินใจเลือก 26 g5ไปเรียบร้อย  19น่าจะจับถนัดกว่า ยิงแม่นกว่าเพราะลำกล้องยาวกว่า แต่ส่วนตัว ผมว่ามันกระบอกใหญ่ไปนิด เลยไปเอา26 มา สำหรับผม  อีกตัวที่น่าใช้สวยและขับเข้ามือมากๆคือ glock43x  บาง สลิม จับเข้ามือมาก แต่ เสียดายใช้แม็ก ร่วมกับญาติพี่ น้อง ไม่ได้

ออฟไลน์ meeman

• **
  • 1
  • +0/-0
ส่วนตัว ผมว่า G19 เหมาะมือ นะครับ

G26มันดูอ้วนๆ หนา ๆ ไปหน่อย ถ้าเทียบกับปืน
MICRO COMPACT

ออฟไลน์ toon371

• **
  • 40
  • +0/-0
ผมเชียร์G26ครับ ด้วยเหตุและผลส่วนตัวล้วนๆครับ(ส่วนตัวใช้ G19 G4)

ออฟไลน์ Nattapol0140

• **
  • 5
  • +0/-0
เชียร์ g19ครับ

จับถนัดก็g19 พกพาg26  ผมใช้g26 g4 ดูแลง่ายครับ