GUN GALLERY IN THAILAND

ในระหว่างรอตัดโอนทำ ป.4 ย้ายที่อยู่ใหม่จะมีปัญหาอะไรไหมครับ

ออฟไลน์ Dhan

• **
  • 555
  • +12/-315
อำเภอออก ป.3 ให้แล้วซื้อปืนเรียบร้อย
แต่ในระหว่างที่รอตัดโอนออก ป.4
เราย้ายที่อยู่ใหม่ ทางอำเภอที่ออก ป.3 จะสามารถออก ป.4 ให้เราได้ปกติไหมครับ
หรือจะมีปัญหายังไงบ้าง ... ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Ju-chat

• **
  • 91
  • +1/-0
 :LIKE:รอฟังด้วยคนครับ

M1

อำเภอออก ป.3 ให้แล้วซื้อปืนเรียบร้อย
แต่ในระหว่างที่รอตัดโอนออก ป.4

เราย้ายที่อยู่ใหม่ ทางอำเภอที่ออก ป.3
จะสามารถออก ป.4 ให้เราได้ปกติไหมครับ

หรือจะมีปัญหายังไงบ้าง ... ขอบคุณครับ

555  มีสองกรณี คือ

1. ย้ายข้ามอำเภอ (รวมถึงย้ายจังหวัด)

2. ย้ายทะเบียนบ้าน แต่อำเภอเดียวกัน

ข้อสอง เป็นกรณีย้ายภูมิลำเนา แต่สถานะทางทะเบียนอยู่ในเขตอำนาจนายทะเบียนคนเดียวกัน ทำได้

ข้อแรก  เมื่อสถานะทางทะเบียน ถูกลบล้างออกจากที่อยู่ตามทะเบียนราษฎร์ ก็สิ้นสุดเรื่องสถานะถิ่นที่อยู่ตาม พรบ.อาวุธปืน

การออกใบอนุญาตให้มีและใช้คือ ป.4 จะอ้างอย่างไร อยู่บ้านเลขที่ไหน

5555 วัดดวง เสี่ยงเอาครับ  ;D ;D ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2021, 16:53:35 โดย เลอ น้ำจำ »