GUN GALLERY IN THAILAND

ร้านปืน ร้านไหน ที่รับชำระด้วยบัตรเครดิต บ้างครับ

ออฟไลน์ anthonyjason

• **
  • 7
  • +0/-0
 เคยสอบถามไป สอง สามร้าน ไม่รับบัตรเครดิต  ผมมองว่ายุคสมัยเปลี่ยนไปแล้ว การซื้อขายปืน น่าจะมีทางเลือกในการชำระมากขึ้น  เงิน7หมื่น ถึงแสน ( จ่ายสดก็แอบบเสียดาย 55 ) ถ้ามีระบบผ่อนชำระผ่านบัตรเครดิต น่าจะทำให้ประชาชนทั่วไป เข้าถึงได้ง่ายขึ้นอีกทางครับ 

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Woody001

• **
  • 2
  • +0/-0
Re: ร้านปืน ร้านไหน ที่รับชำระด้วยบัตรเครดิต บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2021, 10:09:27 »
ถ้าชำระผ่านบัตรร้านปืนต้องเสียค่าธรรมเนียมให้บัตรซึ่งปืนแต่ละกระบอกราคาสูงๆทั้งนั้นร้านคงเสียดายเงินส่วนนี้นะครับ

ออฟไลน์ kittysuck

• **
  • 8
  • +1/-0
Re: ร้านปืน ร้านไหน ที่รับชำระด้วยบัตรเครดิต บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2021, 18:44:05 »
ผมใช้วิธีกดเงินสดจากบัตรเครดิต แล้วเลือกผ่อนเอาครับ ดอกเบี้ยมากน้อยขึ้นอยู่ระยะเวลาผ่อนด้วย

ออฟไลน์ ninekaow2

• **
  • 43
  • +5/-9
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2021, 22:15:35 »
#Invalid YouTube Link#

M1

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2021, 10:25:13 »

เคยสอบถามไป สอง สามร้าน ไม่รับบัตรเครดิต  ผมมองว่ายุคสมัยเปลี่ยนไปแล้ว
การซื้อขายปืน น่าจะมีทางเลือกในการชำระมากขึ้น  เงิน7หมื่น ถึงแสน ( จ่ายสดก็แอบบเสียดาย 55 )
ถ้ามีระบบผ่อนชำระผ่านบัตรเครดิต น่าจะทำให้ประชาชนทั่วไป เข้าถึงได้ง่ายขึ้นอีกทางครับ 

ขอบคุณครับ

555  ประเด็นไม่ได้อยู่ตรง " Credit card fee "  ครับ  ;D ;D ;D

ใช้บัตรรูด มันปรากฎรายรับที่เป็นจริง หลีกอากร หลีกภาษีไม่ได้ ลงบัญชีไม่ได้

ราคาปืนต้นทุน สามหมื่น +/-  แต่ราคาขาย แสน แสนอัพ หรือหย่อนนิดหน่อย

555  ขืนให้รูดบัตร  ฉิบหายเลยโดนภาษีอ่วม ครับ แฮ่ แฮ่  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ vanr

• **
  • 123
  • +9/-11
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2021, 12:34:47 »
ผมคิดว่า เดินเลยมานิดถึงเยาวราช เข้าร้านทองรูดบัตรเอาทองก้อน หรือสร้อยทองสักสามสี่บาท แล้วเอากลับมาร้านปืนแลกกับปืนเขาออกมาก็เข้าท่านะครับเจ้าของร้านปืนเดี๋ยวนี้สาวๆสวยๆเยอะต้องมีสักร้านเอาแน่ ตอนผ่อนค่าทองเราก็นึกเสียว่าจริงๆคือค่าปืน อันนี้เรียกว่าระบบบาเท่อซิสเต็มเห็นนักวชาการบอกว่าหลังโควิดระบบนี้จะกลับมา :LIKE:

M1

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2021, 13:21:06 »

ผมคิดว่า เดินเลยมานิดถึงเยาวราช
เข้าร้านทองรูดบัตรเอาทองก้อน หรือสร้อยทองสักสามสี่บาท
แล้วเอากลับมาร้านปืนแลกกับปืนเขาออกมาก็เข้าท่านะครับ
เจ้าของร้านปืนเดี๋ยวนี้สาวๆสวยๆเยอะต้องมีสักร้านเอาแน่
ตอนผ่อนค่าทองเราก็นึกเสียว่าจริงๆคือค่าปืน
อันนี้เรียกว่าระบบบาเท่อซิสเต็ม
เห็นนักวชาการบอกว่าหลังโควิดระบบนี้จะกลับมา :LIKE:

555  ใช้วิธีนี้เจ๊งเร็วเลย ปิดยอดสิ้นเดือนไม่ได้  เจอดอก 18% ต่อปี  ;D ;D ;D

หรือ ร้อยละห้าสลึงต่อเดือน  ต้องจ่ายขั้นต่ำ 10%  ถ้าไม่จ่ายล๊อคบัตรห้ามใช้

จ่ายไม่ได้ จ่ายไม่ไหว แป๊บเดียวสามเดือน โดนอัตราดอกเบี้ยสูงสุด 24%

บัตรเครดิต  มีแล้วใช้ให้เกิดประโยชน์ มันก็เสริมสภาพคล่อง สิ้นเดือนปิดให้เป็นซีโร่

แต่กรณีรูดบัตรแลกทอง  ทองแลกปืน ไม่ไหวมั้งครับ  แล้วถ้าต้องไปเสียดอก 1.25%

5555 ใช้เงินในอนาคตซื้อปืน ราคาปืนร่วงลงทุกวัน คิดยาวๆครับ แฮ่ แฮ่ 555 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ vanr

• **
  • 123
  • +9/-11
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2021, 15:46:49 »
5555 ใช้เงินในอนาคตซื้อปืน ราคาปืนร่วงลงทุกวัน คิดยาวๆครับ แฮ่ แฮ่ 555

จริงครับงั้นรอหน่อยค่อยๆเก็บเงิน ตอนนี้ใช้กระบอกเก่าไปก่อน   ;D

ออฟไลน์ anthonyjason

• **
  • 7
  • +0/-0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2021, 11:05:03 »

555  ประเด็นไม่ได้อยู่ตรง " Credit card fee "  ครับ  ;D ;D ;D

ใช้บัตรรูด มันปรากฎรายรับที่เป็นจริง หลีกอากร หลีกภาษีไม่ได้ ลงบัญชีไม่ได้

ราคาปืนต้นทุน สามหมื่น +/-  แต่ราคาขาย แสน แสนอัพ หรือหย่อนนิดหน่อย

555  ขืนให้รูดบัตร  ฉิบหายเลยโดนภาษีอ่วม ครับ แฮ่ แฮ่  ;D ;D ;D

ระบบโควต้านำเข้า ทำให้ต้องทำธุรกิจแบบนี้ ใช่มั้ยครับ