GUN GALLERY IN THAILAND

ปืนโครงการหลัง 5 ปีแล้ว โอนต่อได้หรือไม่ ?

ออฟไลน์ 9maek

• **
  • 43
  • +0/-4
สวัสดีครับพี่ๆ ผมมีเรื่องอยากจะปรึกษาหน่อย
พ่อผมเป็นอดีต ตำรวจ ปืนกระบอกนี้เป็นปืนโครงการห้ามโอน 5 ปี คือ ตอนนี้เกิน 5 ปีแล้ว
ท่านเกษียนแล้วไม่มีความจำเป็นต้องใช้
สามารถโอนให้กันได้มั้ย โดนการซื้อขาย
.
แกไปได้ยินมาว่าต้องโอนให้ตำรวจด้วยกันก่อน
แล้วถึงโอนชื่อคนทั่วไปได้ แต่ติดตรงที่แกกลัวเค้าบิด
ไม่โอนให้ต่อ

Re: ปืนโครงการหลัง 5 ปีแล้ว โอนต่อได้หรือไม่ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2021, 19:51:04 »
ผมว่าโอนได้ครับ แถวบ้านผม ปืนสว้สดิการ ร้านปืนซื้อมาขาย ไม่เห็นจำเป็นค้องโอนให้ตำรวจก่อนเลยครับ และปืนที่ผมซ้อล่าสุดเป็นปืนสวัาดิการทหาร ทอ. ยังโอนได้เลยครับ

Re: ปืนโครงการหลัง 5 ปีแล้ว โอนต่อได้หรือไม่ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2021, 23:58:23 »
เมื่อพันกำหนดห้ามแล้ว สามารถโอนให้ใครก็ได้ที่บรรลุนิติภาวะครับ ไม่จำเป็นต้องโอนให้ตำรวจก่อน