GUN GALLERY IN THAILAND

ขอปรึกษาท่านที่เคยขายอาวุธปืนครับ

ออฟไลน์ bank6435

• **
  • 15
  • +2/-0
ขอปรึกษาท่านที่เคยขายอาวุธปืนครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 06, 2021, 07:52:49 »
คือผมลงขายปืนแล้วมีผู้ติดต่อเขามาหลายท่าน  แล้วมีท่านหนึ่งขับมาดูปืนถึงแถวบ้าน  ตกลงราคาพร้อมขอเอกสารทุกอย่างไปขอใบ ป.3ผมก็ไม่ได้เอามัดจำแต่ผ่านไปเกือบเดือนผมได้สอบถามไปแล้วบอกว่ายังไม่มีเวลาไปขอใบป.3 เหมือนจะเปลี่ยนใจไม่เอาแล้วซึ่งผมก็ไม่ได้ว่าอะไรเพียงแต่  อยากปรึกษาเรืองเอกสารทั้งสำเนาทะเบียนบ้าน สำเนาบัตรประชาชนเเละสำเนาใบป.4ทีให้คนมาดูไปแล้วว่าจะมีปัญหาอะไรไหมครับ (คือผมกลัวการปลอมเอกสารแล้วเอาไปสวมทะเบียนปืนนะครับ)

ออฟไลน์ werachai

• **
  • 218
  • +4/-3
Re: ขอปรึกษาท่านที่เคยขายอาวุธปืนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2021, 15:57:01 »
เอกสารทุกใบให้ขีดคร่อมเขียนว่าใช้โอนอาวุธปืนเท่านั้น ใจดีมากที่ไม่เอามัดจำ เวลาขายผมเอามัดจำ5พันกำหนดเวลาด้วยถ้าพ้นเวลาไม่คืนมัดจำ ไม่ได้อยากได้เงินมัดจำแต่ให้แน่ใจว่าซื้อแน่ๆมันเสียโอกาสเรา บางคนผ่านไปสักอาทิตย์บอกไม่เอาแล้วผมก็คืนมมัดจำให้ แต่ถ้าผ่านไปเกินเดือนไม่คืนมัดจำครับ

ออฟไลน์ bank6435

• **
  • 15
  • +2/-0
Re: ขอปรึกษาท่านที่เคยขายอาวุธปืนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2021, 16:57:34 »
เอกสารทุกใบให้ขีดคร่อมเขียนว่าใช้โอนอาวุธปืนเท่านั้น ใจดีมากที่ไม่เอามัดจำ เวลาขายผมเอามัดจำ5พันกำหนดเวลาด้วยถ้าพ้นเวลาไม่คืนมัดจำ ไม่ได้อยากได้เงินมัดจำแต่ให้แน่ใจว่าซื้อแน่ๆมันเสียโอกาสเรา บางคนผ่านไปสักอาทิตย์บอกไม่เอาแล้วผมก็คืนมมัดจำให้ แต่ถ้าผ่านไปเกินเดือนไม่คืนมัดจำครับ
  ขอบคุณมากครับ  เรื่องเปลี่ยนใจผมไม่ว่า แต่กังวลเรื่องเอกสารเท่านั้นครับผม

ออฟไลน์ passage92

• **
  • 6
  • +0/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2021, 07:49:10 »
 :LIKE: